Có gì mới?

Hỏi Cách cổng phụ trường tiểu học dưới 200m có nên mở phòng net k?

Pham Quan

Thành viên
Gửi các Bác

Nhờ các Bác tư vấn giúp em.
Tình hình mặt bằng e thuể, e đo bằng xe máy, khoảng cách từ cổng phụ trường tiểu học đến mặt bằng khoảng 190m, còn từ cổng chính của trường thì khoảng +/-200m.
Em nhờ các Bác tư vẫn giúp em là có nên tiếp tục triển khai mở phòng net tại mặt bằng này k? Nhờ người xin GPKD phòng net và chi hàng tháng cho cán bộ thì có yên ổn lâu dài k ạ?

alo2

Năng động
Tôi ko biết chỗ bác thế , chứ chỗ tôi xung quanh mấy cái trường cấp 2 và 3 , tiệm Net đấy rãy , éo hiểu sao trắng trợn thế dc =.=

netmetro

Guest
không đủ thì cũng dẹp. chi thì chi. ở trên xuống hỏi tại sao không đạt mà dám cho làm . thế là cũng bứng gốc lên.
tìm mặt bằng khác vậy

tatino

Thành viên
Tui cũng dân làm net mà nói thiệt đi ngang mấy cái tiệm gần trường tui còn thấy ngứa mắt huống hồ mấy phụ huynh. Làm ăn mà cứ lo lót, thấp thỏm thì cũng ko lâu dài được. Ráng kiếm cái mặt bằng xa 1 tí cho đúng luật là khoẻ nhất.

nethuynhthanhkg

Thành viên
khuyên bạn là không nên làm ở đó . lúc trước nhà mình cách truong 185m đo bằng thước dây luôn . cha mình có quen vs bác đó là trưởng phòng văn hóa của huyện luôn mà bác ấy cũng ko dám cấp phép . bác ấy kêu lở mua máy thì làm đại đi,mấy ae làm lờ cho . mà 1 thời gian sau chừng 6 tháng mấy tiệm xa hơn nó khiếu nại gửi đơn lên ủy ban lùm xùm cuối cùng phải dời tiệm luôn

Thangbom

Thành viên
Hãy sống và làm việc theo Pháp luật -
Nếu không đãm bảo cách 200m tính từ cổng trường (cổng chính và phụ) thì kiếm chỗ khác đi bác.

Quan Dinh

Thành viên
cái vụ này có quan hệ thì vẫn ráng cầm cự được nhưng lâu dài k nên làm vì kinh doanh mà bị trên đe dưới búa đứa nào đập mình cũng chết, đã không an cư làm sao mà lập nghiệp được. Dù bạn có quen chủ tịch phường đi nữa nhưng có vài cái đơn ng ta vẫn phải giải quyết.

Tiện thể các bác am hiểu luật cho mình hỏi nếu quán net mình mở ra trước sau đó vài năm có cái trường học nó đặt trước cửa thì phải tính làm sao ạ

thanhtuan0510

Thành viên
chỗ e có trường học mà tới 2 tiệm chỉ cần sang đường là tới, không hiểu sao vẫn tồn tại cho tới bây giờ. Còn phòng nhà e có 45m2( quy định 50m2) thì thằng mạng nó bày cách kiếm 1 máy hư cũng dc đem kê ra thêm đằng sau cho có lệ để nó đo, hàng xóm e nhìn ngang nhìn dọc chưa tới 30m2, chắc nó kê thêm máy trong tolet luôn mới đủ 50m2. Nói chung làm thì dc nhưng mà k đủ khoảng cách hàng xom mà nó chọt thì bác xác định luôn

Top Bottom