Có gì mới?

Hỏi Cách config (ghép 2 card mạng thành 1) của Gcafe

blackrose

Thành viên
Bootrom Linux NXD thì có chức năng ghép (bound) 2 hoặc nhiều cái card mạng thành 1 địa chỉ ip (làm như zị thì lỡ như trong các card mạng mà bị lỗi cái nào thì vẫn còn cái khác ).
Vậy cho mình xin hỏi trong Bootrom Gcafex có cách làm nào tương tự như vậy không? Nếu có xin anh/em hướng dẫn cụ thể giúp mình với. Thanks nhiều!

dienthoaibt

Thành viên
bên Gcafe thì cài win 2012 ! Có chức năng ghép card đó bạn ! Load balance khi 1 card hư thì card kia vẫn hoạt động !

tunglv3

Thành viên
Vấn đề server card mạng gì.
Có soft quản lý riêng không?
Nếu không thì nhóm các card mạng vào mà brige

danhtynh

Thành viên
Bootrom Linux NXD thì có chức năng ghép (bound) 2 hoặc nhiều cái card mạng thành 1 địa chỉ ip (làm như zị thì lỡ như trong các card mạng mà bị lỗi cái nào thì vẫn còn cái khác ).
Vậy cho mình xin hỏi trong Bootrom Gcafex có cách làm nào tương tự như vậy không? Nếu có xin anh/em hướng dẫn cụ thể giúp mình với. Thanks nhiều!
Bạn tham khảo ở Link dưới nhé!
http://itdocvn.com/site/nic-teaming-tren-windows-server-2012/

Trần Đăng Khoa

Năng động
Nếu là main Sever Intel thì quá dễ, nhấp chuột phải vào 1 card mạng chọn Propeties, chỗ tên card chọn Config, trong bảng Config chọn Teamming, chọn Newteam, gõ tên, đánh dấu vào các card muốn team, next, chọn mục đầu tiên thì card sẽ là 1Gbps, mất LAN này thì đổi LAN khác sang, chọn mục thứ 2 thì sẽ team chung thành 1 LAN 2Gbps, 3Gbps, 4Gbps... mất LAN nào thì đường truyền giảm tương ứng.

danhtynh

Thành viên
Liên tục vi phạm khi, Cảnh cáo lần cuối (Admin)

Có sửa bởi điều hành viên:

Top Bottom