Có gì mới?

Hỏi Các bạn giúp hộ phần cứng vậy có được không.

Hoang loc

Thành viên
Mình xài dc 2 năm rùi
máy sever : main giagabyte h77,cpu ko nhớ rõ gần i3 gì đó,ram 2 cây 8gb kingmax(16gb),hhd 1T,2 ổ ssd 120gb,lan đầy đủ.
máy game : (20 máy) main gigabyte h81, cpu g3250 , ram 4g Gkill , vga msi 7730 2gb ddr5 128bit.
hộp mạng : router draytek vigor 2925, 2 húp 24 port.mạng viettell gói 50mb
Mình xài bottrom của CSM dc 2 năm rùi. gần đây máy hay bị chậm khi vô game hoặc ko vô dc, còn chơi game lol nếu xem youtube thì lag dù chỉnh lol hình ảnh thấp,có khi bị đứng hình luộn,đóng ứng dụng thì chạy dc nhưng bị khách phàn nàn. khởi động máy trạm cũng chậm ko như lúc trước.có kêu CSM cài lại nhưng ko hết
Ai biết cách khắc phục giúp mình với.. cảm ơn nhiều.

Phù Du Kiếp

Guest
1 : nôm na đã xài 2 năm thì kiểm tra lại ổ game
2 : "còn chơi game lol nếu xem youtube thì lag dù chỉnh lol hình ảnh thấp,có khi bị đứng hình luộn,đóng ứng dụng thì chạy dc nhưng bị khách phàn nàn. khởi động máy trạm cũng chậm ko như lúc trước" <== lag thì xem lại đường truyền,vì 1 time gần đây VT bị yếu,boot chậm thì cái SDD hay HDD chứa IMG cũng tác động đến.thêm nữa,do img xài lâu thì có thể do những lần ta SP ra ( mở băng) càng nhiều lần thì cũng ảnh hưởng đến img.

hatan9009

Thành viên
như trên. xem quanh cái phần mềm của con server thôi. thân

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
xài 2 năm rồi có vệ sinh bao giờ chưa @@ ,chứ cấu hình đó ok rồi

Hoang loc

Thành viên
1 : nôm na đã xài 2 năm thì kiểm tra lại ổ game
2 : "còn chơi game lol nếu xem youtube thì lag dù chỉnh lol hình ảnh thấp,có khi bị đứng hình luộn,đóng ứng dụng thì chạy dc nhưng bị khách phàn nàn. khởi động máy trạm cũng chậm ko như lúc trước" <== lag thì xem lại đường truyền,vì 1 time gần đây VT bị yếu,boot chậm thì cái SDD hay HDD chứa IMG cũng tác động đến.thêm nữa,do img xài lâu thì có thể do những lần ta SP ra ( mở băng) càng nhiều lần thì cũng ảnh hưởng đến img.
mình có vừa nhờ kỹ thuật của CSM cài lại, thanks bạn đã góp ý.

hatan9009

Thành viên
à còn nữa. bạn nên thay cái ổ 1tb hdd thành ổ ssd đi. hiệu năng bất ngờ đó. thân.

thucvanpro

Thành viên
Nếu gần đây máy hay bị chậm khi vô game hoặc ko vô dc, thì bác tải lại phiên bản mới nhất của game đó.

trongnguen2108

Năng động
Ssd 240gb chứa game vô tư rồi.mình đang xài.còn trống gần 50%.khởi động chậm xem lại iamge.xem lại tốc độ ssd chứa iamge có giảm ko.xem lại dây mạng.bấm thử cộng dây mới test thử xem.vài lời góp ý

Top Bottom