Có gì mới?

Các bác tư vấn giúp về cấu hình sever ạ

Minhkweitei

Thành viên
Chào các bác !
Cũng mới về quê để mở nét cỏ
Đầu tiên là e thuộc dạng tiết kiệm chi phí nhé
Vì đang có con main b250f vs con g4400
Nên tính thêm thắt vào làm con sever có vài vấn đề nhờ các bác tư vấn thông não giúp e ạ
Ý định : thêm ram 16GB + cardlan 4 port để kéo 20 máy trạm i5 4570 + rx570 ram 8gb
Vấn đề 1 : E muốn tự update game để giảm chi phí : ý định win sever 2016 + icafe 9 + win 10 “ thấy bộ này 4fum share đủ rồi “ Vậy icafe kia đã bao gồm phần mềm tính tiền chưa ạ hay kết hợp như nào các cụ chỉ qua giúp e với ạ
- vấn đề 2 hệ thống ổ cứng nên như nào cho hợp lý ạ
E cảm ơn!

ducminh

VIP
Chào các bác !
Cũng mới về quê để mở nét cỏ
Đầu tiên là e thuộc dạng tiết kiệm chi phí nhé
Vì đang có con main b250f vs con g4400
Nên tính thêm thắt vào làm con sever có vài vấn đề nhờ các bác tư vấn thông não giúp e ạ
Ý định : thêm ram 16GB + cardlan 4 port để kéo 20 máy trạm i5 4570 + rx570 ram 8gb
Vấn đề 1 : E muốn tự update game để giảm chi phí : ý định win sever 2016 + icafe 9 + win 10 “ thấy bộ này 4fum share đủ rồi “ Vậy icafe kia đã bao gồm phần mềm tính tiền chưa ạ hay kết hợp như nào các cụ chỉ qua giúp e với ạ
- vấn đề 2 hệ thống ổ cứng nên như nào cho hợp lý ạ
E cảm ơn!
Tự update games là lựa chọn sai lầm bác ạ. Bỏ một ít tiền hàng tháng như bù lại bác lợi rất nhiều thời gian & công sức. Cái gì cũng có giá của nó cả thôi bác ^^

tiendiendev95

Thành viên
thuê cái auto update game có mấy đồng đâu. (:lik Cyber247 VN )
còn phần mềm tính tiền thì dùng pancafe (free 100% + đầy đủ tính năng)

Minhkweitei

Thành viên
E thấy cũng 10k 1 máy 1 tháng = vs gcafe mà bác
Của bên này có gì lợi hơn ko bác cho e xin ý kiến

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Nếu bác xác định dùng Cyber247Vn thì bác chỉ cần gọi trực tiếp các bác ý sẽ tư vấn từ nhà ra chợ cho bác nữa khỏi phải vắt óc mà nghĩ dùng cái gì và thêm gì. Mà nghe nói 7k 1 máy chứ nhỉ

Top Bottom