Có gì mới?

Các bác giúp em với

Chả là ở net em có thằng cu , nó tải game gì đó nặng hơn 20g , vô chơi được 1 lúc thì cả dàn net nhà em đơ hết , chuột vẫn di được , đèn keyboard vẫn bật tắt được , nhưng màn hình đứng hình luôn , em phải reset máy tính tiền và cả dàn net lại. Ai biết như vậy là sao không

Thanh Sang

Thành viên
full WB thì treo thoai :v xem lại ổ image và ổ WB nhá :v

leminhdhsp

Thành viên
Chả là ở net em có thằng cu , nó tải game gì đó nặng hơn 20g , vô chơi được 1 lúc thì cả dàn net nhà em đơ hết , chuột vẫn di được , đèn keyboard vẫn bật tắt được , nhưng màn hình đứng hình luôn , em phải reset máy tính tiền và cả dàn net lại. Ai biết như vậy là sao không
Em nghĩ server bootrom+đường truyền bị quá tải. Cứ như thế thì mất hết khách bác ạ.

tienle283

Năng động
Cái này mình gặp nhiều rồi này. Bạn kiểm tra lại hệ thống LAN của bạn đã đúng theo sơ đồ chưa + Đã set cân bằng tải chưa? . Nó bị nghẽn giống như nút thắt cổ chai ấy. Khi bị nghẽn lập tức bị đơ chuột hay bàn phím là điều bình thường, thường thì mình gặp trường hợp treo RANDOM là nhiều chứ không treo cả.

nguyenvanloc

Thành viên
tăng 1 thanh ram nữa cho key sever lên ,

Top Bottom