Có gì mới?

Hỏi các bác có kinh nghiệm giúp e với

antin

Thành viên
Tình hình e đang muốn quản quá quán qua cách gắn địa chỉ Trang phòng nét vào mặc định Google của các máy trạm. nhưng bên Gcafe nói ko làm dc. Các bác nào biết chỉ giúp e với

tycoon

Thành viên
Ko phải ko được mà là chính sách láo toét của gcafe nó thế. Gcafe client nó tích hợp quản lý home page và hình nền tự động đè vào thiết lập của phòng máy. Bạn muốn ngăn thì vẫn có cách google là ra.

maiminhtam225

Thành viên
chỉnh lại được mà bạn. mình vẫn dùng để quảng cáo trang web tiệm mình mà.

maiminhtam225

Thành viên
hồi trước là trang web bacdau.vn mình rất ưng ý để tiện tìm trang web để đọc tin tức. mà giờ cứ gcafe.vn nên mình kêu nó chỉnh lại thành web facebook tiệm mình

netmykimtg

Thành viên
chẳng có gì là ko được, cứ nói nó 1 câu, nếu ko chỉnh được tôi nghĩ xài

antin

Thành viên
hồi trước là trang web bacdau.vn mình rất ưng ý để tiện tìm trang web để đọc tin tức. mà giờ cứ gcafe.vn nên mình kêu nó chỉnh lại thành web facebook tiệm mình
bạn ở đâu và từ lúc nào vậy bạn. vì mình vừa gọi nó đổi thành wed tiệm mình mà nó bảo đó là chính sách Gcafe rồi ko thay đổi dc. có phải nó vừa thay đổi chinh sách đó ko nhỉ.

Thanh Sang

Thành viên
mình thích thì đổi thôi! dễ mà bác đâu cần phải kêu nó =))

tycoon

Thành viên
Cấm thay đổi hình nền (Win7)
1. Start > Run chạy gpedit.msc
2. User Configuration > Administrative Templates > Desktop > Desktop, chọn Desktop Wallpaper, cửa sổ Desktop Wallpaper hiện ra.
3. Mặc định là Not Configured, chọn qua Enabled, nhập đường dẫn đến file hình nền mong muốn, nên để file này trên ổ map từ server (ổ games) để sau này cần thì mình thay đổi.
4. Chọn style là Stretch hoặc Center.
5. OK lưu.

Còn ngăn thay home page (IE, Chrome, Firefox, CocCoc) mình chưa có nhu cầu nên chưa tìm hiểu. Nhờ bạn khác vào hướng dẫn :)

Chỉnh sửa cuối:

netmetro

Guest
thích web nào thì vào web đó rồi níu xuống . rồi đổi tên shorcut web là Mozilla Firefox .hoặc đổi tên bất kỳ .
có thể tự làm web chế của riêng mình lưu ổ cứng C: D: lôi ra cũng được . web tự chế ghi các quy định giá tiền, khóa xe cẩn thận, nước 10k, 8k . lấy gạt tàn, không chơi thiếu, pass wifi ...

Attachments

225,2 KB · Đã xem: 205
Có sửa bởi điều hành viên:

alo alo

Thành viên
Cấm thay đổi hình nền (Win7)
1. Start > Run chạy gpedit.msc
2. User Configuration > Administrative Templates > Desktop > Desktop, chọn Desktop Wallpaper, cửa sổ Desktop Wallpaper hiện ra.
3. Mặc định là Not Configured, chọn qua Enabled, nhập đường dẫn đến file hình nền mong muốn, nên để file này trên ổ map từ server (ổ games) để sau này cần thì mình thay đổi.
4. Chọn style là Stretch hoặc Center.
5. OK lưu.

Còn ngăn thay home page (IE, Chrome, Firefox, CocCoc) mình chưa có nhu cầu nên chưa tìm hiểu. Nhờ bạn khác vào hướng dẫn :)
cái này đã bác nào làm thành công chưa ạ

Top Bottom