Có gì mới?

Các bác cho em chút ý kiến về giấy tờ liên quan tới kinh doanh internet

Mr.Bin

Thành viên
Em chào các bác
tình hình là sáng nay quán em bị các thím bên huyện xuống quán em sờ đầu.
Em đi làm nên không có ở quán, nó hỏi gpkd, pccc không có và đưa ra cái biên bản pccc bé em của em ký vào
và nó bảo tạm ngưng hoạt động kinh doanh và ra về nói mai lên huyện làm việc.

Em lần đầu bị túm tóc hok biết nên làm gì nữa, các bác có kinh nghiệp cho em ý kiến với.

Và làm giấy phép kinh doanh cần những gì, thuế má như thế nào? Và cả pccc nữa.
Em cảm ơn mọi người nhiều.

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Vài điều nói để bác biết trước
1. Xác định kinh doanh nét là ngành nghề kinh doanh có điều kiện
2. Nên các khoản giấy tờ cần có gồm (Miền bắc nhé anh em)
- Giấy Phép đăng ký kinh doanh (Thường làm tại Phòng 1 Cửa ở Huyện) (Có thể nhờ bên văn hóa làm dịch vụ full)
- Bộ Hồ sơ Bên Văn Hóa cấp có dấu chứng nhận gồm (Nội quy, bản cam kết, Giấy chứng nhận, Chứng chỉ tập huấn, Sách và hướng dẫn bên văn hóa quản lý Bây giờ là nghị định 72 đó Các lỗi theo nghị định 72 Là phạt cực kỳ là khủng khiếp nói cho bác biết trước)
- Hồ sơ PCCC (Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện PCCC) Đi kèm là Sơ đồ Nhà, Bảng nội quy, Tiêu lệnh chữa cháy, Bình Bọt Chữa cháy (Tùy theo diện tích và cách bố trí)
- Người đứng tên đăng ký kinh doanh và có người làm (Phải có bằng Chứng Chỉ Tin Học A trở lên)
- Giấy Chứng Nhận Cơ sở đảm bảo An ninh trật tự (Do công An Địa phương cấp)
- Nếu chủ đứng tên đăng ký kinh doanh không trực tiếp quản lý (Phải có giấy ủy quyền) Cái này bên An ninh Hay kiểm tra nhất (VD: Nếu có xảy ra hình sự ở quán ai là người chịu trách nhiệm)
- Hợp đồng Đại lý Cung cấp Mạng
- Biển hiệu đạt tiêu chuẩn gồm (Có ghi địa chỉ, Tên Quán, số điện thoại, Ghi rõ kinh doanh trò chơi game online, Số Giấy đăng ký kinh doanh trên biển hiệu)
- Vấn đề thuế là vấn đề nhạy cảm nhất: Tùy nơi mà áp dụng (Có quen biết sẽ cực kỳ lợi) VD: Giữa mức 1 và mức 4 là đã khác nhau rất nhiều rồi... Ai mà làm được thuế khoán nữa thì càng có lợi.... Đó là lý do tại sao có anh em 50k/tháng, anh em cùng lượng máy như thế 150k - 250k - 400k/tháng và có nơi lại chẳng mất xu nào

- (Và còn tỉ thứ nữa Bác nào bị kiểm tra mà đủ hết mọi điều kiện thì bác ý là siêu nhân rồi Em chỉ nêu vài cái cơ bản để bác liệu đường mà chuẩn bị)

nethoanggia

Thành viên
Bổ sung thêm: phải có sơ đồ phòng máy cái này cũng 1-3trieu :(

ledemkhoc

Thành viên
Giấy Chứng Nhận Cơ sở đảm bảo An ninh trật tự
ai có cái mẫu này cho e xin với e chưa làm cái này

Mr.Bin

Thành viên
Em thấy có bác nói phải nộp thuế môn bài...Vậy thuế môn bài này đóng như thế nào? Đóng bao nhiêu?
Em cảm ơn.

tuanhungcomputer

Thành viên
Lên trên phòng văn hóa bảo nó tiền đó để em đưa các anh xài là khỏi cần gì hết kinh nghiệm làm net từ 2002

sao thấy trong cái NĐ 72 không nhắc vụ chứng chỉ A nhỉ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
sao thấy trong cái NĐ 72 không nhắc vụ chứng chỉ A nhỉ?
Không nhắc thì cứ theo luật mà làm. Có lẽ người ta thấy bất cập nên thôi. Như cái 14 tuổi phải có người lớn đi kèm cũng bỏ kìa. Nó không vô lý nhưng áp dụng ở VN thì không tưởng.

các pác cho e hỏi, tụi nó mới túm e, e đăng ký hợp đồng dịch vụ cá nhân e đứng tên nó không chịu, bắt buộc pải có HĐ đại lý internet do ISp cấp,e tra trên mạng thì thấy tụi VNPT có cấp giấy chứng nhận đại lý internet,mà của e là viettel đến hỏi tụi nó chuyển đổi HĐ sang đúng với GPKD thì được, hỏi tới giấy chứng nhận đại lý internet tụi nó k biết ức chế k chịu nổi, mấy pác biết giấy đó là sao ạ pác nào có giấy đó chụp hình lên mình xem thử vói ạ, có pác nào nào xài của vietel k ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đúng là phải có xác nhận gói đại lý internet từ ISP, nhưng cái xác nhận đó thỉ chưa bao giờ thấy. Trên hợp đồng cũng ghi là gói XYZ... chớ không có chữ "Đại lý internet công cộng" đâu.

ndq239

Thành viên
các pác cho e hỏi, tụi nó mới túm e, e đăng ký hợp đồng dịch vụ cá nhân e đứng tên nó không chịu, bắt buộc pải có HĐ đại lý internet do ISp cấp,e tra trên mạng thì thấy tụi VNPT có cấp giấy chứng nhận đại lý internet,mà của e là viettel đến hỏi tụi nó chuyển đổi HĐ sang đúng với GPKD thì được, hỏi tới giấy chứng nhận đại lý internet tụi nó k biết ức chế k chịu nổi, mấy pác biết giấy đó là sao ạ pác nào có giấy đó chụp hình lên mình xem thử vói ạ, có pác nào nào xài của vietel k ạ
em có ghé vào Viettel hỏi, bên VTel nó nếu có giấy đó phải dùng gói 50MB ~1tr3/tháng hợp đồng đứng tên theo GPKD, có đủ điều kiện về diện tích phòng, có giấy phép kinh doanh,

em có ghé vào Viettel hỏi, bên VTel nó nếu có giấy đó phải dùng gói 50MB ~1tr3/tháng hợp đồng đứng tên theo GPKD, có đủ điều kiện về diện tích phòng, có giấy phép kinh doanh,
tụi nó bị điên ah, lỡ người ta có 10 máy chẳng lẽ thuê đường 50mb.vnpt có GPKD là cấp luôn.chắc chuyển qua vnpt quá, dọa này tụi nó làm căng quá

ndq239

Thành viên
tụi nó bị điên ah, lỡ người ta có 10 máy chẳng lẽ thuê đường 50mb.vnpt có GPKD là cấp luôn.chắc chuyển qua vnpt quá, dọa này tụi nó làm căng quá
thế mới ức chế bác ạ. còn VNPT thì dễ hơn, chụp hình phòng máy, photo GPKD, CMND
Dạo này em cũng chán cách làm việc của VNPT lắm rồi, hỗ trợ chậm, lý lẽ dài dòng, em mới cắt HĐ 1 quán qua dùng Vtel 45Mb 880k vi vu 35pc

joan.freid

Năng động
@quocacanhvn: Bác ở tỉnh nào, huyện nào vậy ???

Em chào các bác
tình hình là sáng nay quán em bị các thím bên huyện xuống quán em sờ đầu.
Em đi làm nên không có ở quán, nó hỏi gpkd, pccc không có và đưa ra cái biên bản pccc bé em của em ký vào
và nó bảo tạm ngưng hoạt động kinh doanh và ra về nói mai lên huyện làm việc.

Em lần đầu bị túm tóc hok biết nên làm gì nữa, các bác có kinh nghiệp cho em ý kiến với.

Và làm giấy phép kinh doanh cần những gì, thuế má như thế nào? Và cả pccc nữa.
Em cảm ơn mọi người nhiều.

Top Bottom