Có gì mới?

Hỏi Cần hướng dẫn up card mạng trên sever

thanhnghiapc

Thành viên
Em tháo card thổi bụi xong lắp vào card bị DOWN đã sử dụng lệnh ifconfig eth3 up nhưng không được. Máy do kỹ thuật VNG cài nên chỉ tạo cho em một User để đăng nhập, không biết có phải vì không có quyền administrator nên không up được card không ạ. Bữa nay VNG không hỗ trợ khách hàng nữa nên hỏi các bác có cách nào phá pass hoặc tạo ra 1 tài khoản có quyền administrator trên server không.

thanhnghiapc

Thành viên
hướng dẫn trên cũng chỉ dùng lệnh ifconfig eth3 up thôi. vấn đề của em là quyền user không được dùng lệnh này. hoặc là đang lỗi chỗ nào đó.

thanhnghiapc

Thành viên
cái này e bị rồi hồi trước kỹ thuật cũng thoát tài khoản em đăng nhập rồi đăng nhập tài khoản khác mới up được. Gửi hỗ trợ 2 lần rồi và được phản hồi lại là phải đăng ký vip mới hỗ trợ. Thế nên e mới lên đây cầu cứu các bác xem có cách nào phá pass được ko.

kenny74can

Thành viên
Kiểm tra cái NIC 2 port HP còn chạy không? Gắng lại đúng khe như lúc trước.
Muốn phá root password thì trên linuxconfig và redhat có hướng dẫn đó. Do trình độ của bạn có giới hạn, nên suy nghĩ cẩn thận trước khi làm.

thanhnghiapc

Thành viên
Vâng sau 2 ngày mò mẫm em đã truy cập được vào tài khoản Root và up được card. Rất cám ơn các bác đã hướng dẫn.

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom