Có gì mới?

Chia sẻ Cảnh báo anh em CPN về dịch vụ " đánh sập net " thuê !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Hồi sáng nay mình mới đọc trên diễn đàn game8 thấy có bài viết phản ánh về tình trạng đánh sập net thuê theo yêu cầu của khách hàng do 1 nhóm hacker Việt phụ trách . Với nhiều mức giá khác nhau và dịch vụ khác nhau , hacker sẽ đánh sập quán net của đối thủ cạnh tranh tùy vào thời gian được thuê . Nhẹ thì làm lag và dis mạng , nặng thì có thể xóa hết ổ game của máy . Anh em CPN nên cẩn thận khi thấy quán mình thường xuyên bị lag hay bị mất mạng . Có thể là đang bị đối thủ cạnh tranh gần đó thuê hacker phá

mới nghe á nếu là vậy công an có thể sẽ vào cuộc hacker sẽ bóc lịch
máy chủ phòng máy nên đổi mật khẩu bootcsm tắt teamwier trên csmboot lun :D đoán zậy thôi

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
mới nghe á nếu là vậy công an có thể sẽ vào cuộc hacker sẽ bóc lịch
máy chủ phòng máy nên đổi mật khẩu bootcsm tắt teamwier trên csmboot lun :D đoán zậy thôi
Không phải đâu ! Bọn này nó chuyện nghiệp lắm . Chỉ cần tìm dc cái IP quán mình là nó đánh cho tan tác luôn . Nó đánh vào đường mạng chứ ko đánh kiểu vớ vẩn đâu

kakakura

Guest
Theo em hiểu kiểu đánh này là lấy trong đánh ra ngoài, chứ ko phải nó ở ngoài đánh vào thẳng ip mình đâu, ko chừng nó lấy ip nó đánh mấy web lớn , xông bị phản lại die hay gì đó hiểu nôm na thế

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Theo em hiểu kiểu đánh này là lấy trong đánh ra ngoài, chứ ko phải nó ở ngoài đánh vào thẳng ip mình đâu, ko chừng nó lấy ip nó đánh mấy web lớn , xông bị phản lại die hay gì đó hiểu nôm na thế
Không phải đâu - Cái này tồn tại 2 yếu điểm mà tớ cam đoan kg phải:
- Chả nhẽ họ ở SG, tui thuê đánh đối thủ ở QB, họ cử người ra chắc?
- Nếu dùng tool đánh web lớn bị phản: Cái này có - nhưng kg phản mạnh lắm đâu bạn.

nguyenphuthanh

Thành viên
- Lót dép chờ các lão tiền bối có kế sách gì ko?
- Mình nghĩ CPN ko đổi pass modem để mặc định thì xác định ăn hành với trẻ trâu.
- Hoặc nó vào download + up nhiều quá nên nghẽn mạng >>>> gây lag nguyên phòng.
em chỉ nghĩ ra nhiêu đó mong các lão tiền bối đừng cho em ăn gạch nhiều quá.:D:D:D:D

vanhocdoan

Thành viên
Có mấy thằng hacker củ mỳ mới làm cái trò này . Một khi nó đã đủ trình đánh xập được IP thì nó đã làm chuyện khác có ích nhiều tiền hơn vd: như đánh cắp tài khoảng cá nhân rùi đem bán chẳng hạn .
Mấy cái trò làm rớt mạng hay xóa dữ liệu có mấy ông chủ Nét bảo mật quá yếu hoặc chẳng quan tâm thui, vd mấy ông thường đặt pass modem 123456 gì đó rùi lun tiện đặt pass Wifi y chang lun thế thì không chết củng uổng .

hieutu007

Thành viên
Rất tự tin - IP của tui

Em scan ports đến IP Wan 117.0.35.10 rồi tặng anh Trí DDOS attack 1 ngày nhé :D :D :D
Về bảo mật hệ thống thì như thông tin bác chủ Topic thì đúng là chỉ giành cho các quán Net ko rành về IT. Còn rành thì cũng khó mà phá nổi. Tuy nhiên, cao thủ ẩn danh thì bảo mật cỡ nào cũng có khả năng để vào.
Anh em phòng Net cần cảnh giác trong việc tấn công, hack, phá rối các kiểu, đặc biệt là các phòng Net dùng CSM. Nhiều ông Sale CSM cứ phán là Linux bảo mật tốt hơn Window. Cái nào rồi cũng có lỗ hổng để người ta khai thác, Linux ít người rành nhưng ai làm nhiều rồi thì thấy... Ngoài ra cái Source Code của CSM cũng ko biết nó có từ đâu, ai đảm bảo Source Code của CSM là bảo mật tốt, ko có lỗ hổng, ko có backdoor...

Có sửa bởi điều hành viên:

tienle283

Năng động
- Thứ nhất nếu không có hệ thống bảo vệ chuyên nghiệp thì các bạn tuyệt đối không nên mở Port.
- Thứ hai các bạn không phải là chuyên gia wifi thì tốt nhất các bạn không nên dùng wifi. ( Nếu cho dùng wifi thì các bạn phải chỉ mở WAN WIFI thôi, không cho kết nối vào LAN)

- Thứ 3: Đổi mật khẩu modem bằng những kí tự khó nhớ, hoặc chữ hoa rồi chữ thương, số và kí tự đặc biệt (Vd: AbC123@)
- Thứ 4: Đổi mật khẩu đăng nhập server, mật khẩu kết nối đến sv, máy tính tiền. 1 cách an toàn.
- Còn rất nhiều. Các bạn thực hiện được 4 bước trên là đã có thể loại trừ được 85% nguy cơ rồi. :D

mai tuan viet

Thành viên
các bác chỉ cho e cách đổi hoặc đặt mấy cái bảo mật đấy vs.e mới vào nghề nên hơi gà

danviet98x

Thành viên
Ha Ha Ha! Hãy thuê và chuyển khoản cho nó!. Nó sẽ tặng cho 1 bài học. " Đã Ngu còn bày đặt kinh doanh :D:D, có tiền không biết xài chuyển cho tớ xài nhé :p:p". Hãy là người kinh doanh thông minh nhé các anh chị CPN.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ha Ha Ha! Hãy thuê và chuyển khoản cho nó!. Nó sẽ tặng cho 1 bài học. " Đã Ngu còn bày đặt kinh doanh :D:D, có tiền không biết xài chuyển cho"Từ không thích hợp" xài nhé :p:p". Hãy là người kinh doanh thông minh nhé các anh chị CPN.
Tui kết câu này - Cũng muốn nói như ông sợ anh em cho là ngạo :D like

thanhhung_1986

Thành viên
Bữa nào em rảnh em gởi các bác cái tool ddos các bác tự ddos nhau chơi :D . Nói chung là chỉ ddos mạng được của đối phướng thui với 1 việc là phải biết IP của đối phương với lại chỉ ddos cho mạng yếu thui chứ chưa xóa được ổ game hay gì hết . Còn cái chuyện chủ tóp nói là xóa luôn ổ game thì em thiết nghĩ là những phòng nét nào mướng nhân viên gcafe hay csm về cài thì họ làm gì vào modem hok cần teamviewer cũng có thể lốc vào máy mình được nên họ mới xóa được ổ game ( Xin lỗi gcafe hay csm nhen chỉ có thể là một số thành viên nghĩ việc đã làm . chứ hok phải nói gcfe hay csm ) chứ chưa ai ddos được nhen em xài pc bao ddos :))

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bữa nào em rảnh em gởi các bác cái tool ddos các bác tự ddos nhau chơi :D . Nói chung là chỉ ddos mạng được của đối phướng thui với 1 việc là phải biết IP của đối phương với lại chỉ ddos cho mạng yếu thui chứ chưa xóa được ổ game hay gì hết . Còn cái chuyện chủ tóp nói là xóa luôn ổ game thì em thiết nghĩ là những phòng nét nào mướng nhân viên gcafe hay csm về cài thì họ làm gì vào modem hok cần teamviewer cũng có thể lốc vào máy mình được nên họ mới xóa được ổ game ( Xin lỗi gcafe hay csm nhen chỉ có thể là một số thành viên nghĩ việc đã làm . chứ hok phải nói gcfe hay csm ) chứ chưa ai ddos được nhen em xài pc bao ddos :))
1. Các tool DDos thông thường (kg nói siêu phẩm nhé!) nếu người ta không mở cổng thì có mà đánh vào không khí.
2. Như mấy tay kia rao thì họ sẽ tiến hành thâm nhập máy chủ, cài backdor (cửa hậu) để điều khiển được máy chủ mình. Nhưng nếu modem được gán password mạnh thì có mà out mạng bằng niềm tin - Giả sử nó đã chiếm quyền điều khiển được server thì 1001 cách phá kg cần off từ modem.

chanzi

Thành viên
bọn tào lao lừa tiền thôi, cấp độ mạng của phòng game là cấp độ tháp nhất có gì để cho nó đánh, vô ăn cấp dép với tai phone thì được

chanzi

Thành viên
171.248.215.48 đang chạy ip nầy nề, đánh thử đê cho là được tắt modem mở lại ip khác rồi làm gì được nhau kakaka

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom