Có gì mới?

Hỏi Có nên quay lại nghề này ko?

lha2013

Thành viên
Mình làm net từ thời MU, VLTK 1 tới cuối năm 2014 thì nghỉ chuyển sang bán mì hoành thánh, tính ra đến giờ cũng tròn 3 năm, tuy cũng có đồng ra đồng vào, thu nhập mỗi tháng (đã trừ mọi chi phí) thì được tầm ~5tr, mà bán hàng ăn nó như trông con mọn cực nhọc cả ngày, cũng thức trắng mấy đêm để nghĩ có nên quay lại cái nghề này không ? giờ cũng già gần 34 rồi (1 vợ, 1 con nhỏ 8 tuổi), vợ mình thì cũng chỉ là viên chức quèn lương tháng ~3,5 tr, cuộc sống thì mỗi ngày mỗi khó khăn. Không biết có nên về lại cái nghề này không nữa hay là theo đuổi cái khác ? Các bác vào chém gió, cho xin cao kiến với ? haizz ôi cuộc đời

lha2013

Thành viên
=)) ha ha ha nghĩ tới cảnh sang quán ăn xong lại sữa chữa lại mặt bằng làm net oải quá

dpqthai

Thành viên
Mình làm net từ thời MU, VLTK 1 tới cuối năm 2014 thì nghỉ chuyển sang bán mì hoành thánh, tính ra đến giờ cũng tròn 3 năm, tuy cũng có đồng ra đồng vào, thu nhập mỗi tháng (đã trừ mọi chi phí) thì được tầm ~5tr, mà bán hàng ăn nó như trông con mọn cực nhọc cả ngày, cũng thức trắng mấy đêm để nghĩ có nên quay lại cái nghề này không ? giờ cũng già gần 34 rồi (1 vợ, 1 con nhỏ 8 tuổi), vợ mình thì cũng chỉ là viên chức quèn lương tháng ~3,5 tr, cuộc sống thì mỗi ngày mỗi khó khăn. Không biết có nên về lại cái nghề này không nữa hay là theo đuổi cái khác ? Các bác vào chém gió, cho xin cao kiến với ? haizz ôi cuộc đời
Làm đại đi bác, nếu rành kỹ thuật biết coi đồ 2nd thanh lý, khu gần trường học đông người, vợ làm viên chức thời gian cũng thoải mái thì làm net cũng còn sống được bác ơi.
Giờ làm cái gì cũng khó khăn, mình thấy làm net tuy cực nhưng cũng khá hơn làm một số nghề khác. Tà tà kiếm cơm qua ngày thôi.

mai huy

Năng động
không nên quay lại nếu ko có mặt bằng nhé.

vanhocdoan

Thành viên
Tiền mở quán Nét có thể đầu tư một cửa hàng ăn uống hoành tráng . Cơ mà thờ buổi này còn ham làm viên chức 3.5 tr thì xem lại , ở chổ tui đàn bà con gái đi làm công nhân lương cũng 6-7 tr nếu ko tăng ca rồi .Có vốn chút đỉnh mở tiệm mini quăng cho cô vợ quản lý củng ko phải ý định tồi .

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Nhờ một cty vi tính có tâm có tầm khảo sát đánh giá khu vực định mở xem có còn cơm ko?
Mở ra mà ko có khách thì chết....
Mà bác khó khăn khuyên bác ko mở thì ko đành

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Như vậy thì full suốt

Attachments

1,4 MB · Đã xem: 264

Top Bottom