Có gì mới?

Chia sẻ Cách login CSM billing khi bị yêu cầu nâng cấp

Giang Tan Loc

Thành viên
Cảnh báo đỏ:
Nghe vài anh em nói CSM bản mới nhất nếu máy tính tiền off internet thì ngày sẽ có vài lần không thể vào hội viên được (báo bảo trì). Đây là kiểu đồng bộ dữ liệu bắt đuộc từ server của VNG. Nếu đúng thì anh em sẽ "trói chặt đời mình" với CSM Bill, đồng thời nhất tĩnh nhất động đều được ghi lại máy chủ của họ. ANH EM CÂN NHẮC KHI SỬ DỤNG.
Cũng lưu ý thêm, Nếu ai sử dụng bản cũ, bị ép lên bản mới sẽ rất khó thoát. Mình đã tìm ra cách nhưng khá phức tạp nên chưa phổ biến cho anh em được. Cách Off mạng đã không khả thi. Xem ra việc nói lời chia tay với CSM không xa nữa.

Nếu hôm nào cúp điện chắc hành ngập mặt luôn quá.:((

bacninh4

Năng động
Từ khi làm nét tới nay chỉ biết tính tiền = CSM đến nay. Bây giờ VNG làm khó rồi. có pm tình tiền miễn phí như CSM ko các bác.?
Từ khi làm nét tới nay chưa lần nào dùng CSM Bill :D .Lúc đầu là sổ + bút bi , rồi Netcafe sau sang Handycafe tiếngViệt - nhẹ đầu bao nhiêu . Khổ thân các mợ cứ bám vào thánh CSM Bill
Bác nào muốn nhiều tính năng thì dùng hẳn Pancafe ấy chất hơn nhiều , Việt hóa cũng dễ . Còn bám vào CSM Bill thì còn hành nhiều

hqgame

Năng động
Từ khi làm nét tới nay chưa lần nào dùng CSM Bill :D .Lúc đầu là sổ + bút bi , rồi Netcafe sau sang Handycafe tiếngViệt - nhẹ đầu bao nhiêu . Khổ thân các mợ cứ bám vào thánh CSM Bill
Bác nào muốn nhiều tính năng thì dùng hẳn Pancafe ấy chất hơn nhiều , Việt hóa cũng dễ . Còn bám vào CSM Bill thì còn hành nhiều
Chủ yếu là lịch sử quá giờ, web đen. Với lại nhiều chỗ nó còn bắt buộc sử dụng CSM hay gcafe hoặc nó sẽ hoạnh họe phần mềm tt có dc cấp phép hay không vân vân và mây mây.

Lê Hoàng Vũ

Thành viên
=)) thế thì bác chưa hiểu cái cảnh mà bị BẮT CÀI CSM BILLING ở khu vực bác rồi. Bên em có công văn bắt cài đàng hoàng. vì xài csm billing VHTT có thể kiểm tra dễ dàng thông qua quanlyphongnet.vn

Địa điểm
Bình dương
=)) thế thì bác chưa hiểu cái cảnh mà bị BẮT CÀI CSM BILLING ở khu vực bác rồi. Bên em có công văn bắt cài đàng hoàng. vì xài csm billing VHTT có thể kiểm tra dễ dàng thông qua quanlyphongnet.vn
Ghê quá bác :o . Giờ e mới biết vụ này đó bác

Lê Hoàng Vũ

Thành viên
Ghê quá bác :eek: . Giờ e mới biết vụ này đó bác
vâng bác. tùy vào khu vực đã triển khai hay chưa. nếu rồi thì văn hóa chỉ việc log vào web là biết bao nhiu tiệm đang quá giờ, quá bao nhiu máy v.v.v. . có tắt máy tính tiền cũng như không.

cách chống duy nhất chỉ là đăng khí csm billing bằng thông tỉn ảo

bacninh4

Năng động
Chủ yếu là lịch sử quá giờ, web đen. Với lại nhiều chỗ nó còn bắt buộc sử dụng CSM hay gcafe hoặc nó sẽ hoạnh họe phần mềm tt có dc cấp phép hay không vân vân và mây mây.
bắt cài ah ? Có cài , dưng mà ko dùng . Mà kể cũng lạ , tớ làm net đến nay đã 12 năm rồi ( 3 - 2005 ) ko thấy ai bắt cài ( hình như duy nhất 1 lần VHTT tỉnh xuống có nói mồm là khuyến khich CSM bill thôi ) .
Nếu ko dùng mà bị phạt thì các bác nhẹ nhàng làm như mình ko biết ji bảo họ giở luật phạt ra xem lỗi phạt ở mục nào trang nào ( tớ bị phạt lần nào , họ đều giở quyển luật ra chỉ rõ cho mình lỗi phạt - mức phạt - rồi ra kho bạc ). Ko thể tùy tiên được.Mình làm theo phép vua - sợ ji lệ làng
vâng bác. tùy vào khu vực đã triển khai hay chưa. nếu rồi thì văn hóa chỉ việc log vào web là biết bao nhiu tiệm đang quá giờ, quá bao nhiu máy v.v.v. . có tắt máy tính tiền cũng như không.

cách chống duy nhất chỉ là đăng khí csm billing bằng thông tỉn ảo
Có thể họ bắt cài - dưng mà ko bắt dùng : anh rất tốt , dưng tôi rất tiếc :D
tớ chưa và ko bao giờ dùng CSM bill từ ngày làm net đến giờ : 4 - 2005
3 năm gần đây chuyển bootrom thì cài vào máy TT để up game thôi chứ ko cài cho cilent

thanhtrieu1206

Năng động
Em có tải về pancafe về thử nhưng trình độ tiếng anh của e còn yếu quá nên ko biết dùng như thế nào,

bacninh4

Năng động
Em có tải về pancafe về thử nhưng trình độ tiếng anh của e còn yếu quá nên ko biết dùng như thế nào,
Language editor tool is located in the program folder. ( ...\Pan Group\PanCafe Pro Server\Tools\PlangEditor.exe )
You can easily translate into your language

Công cụ chỉnh sửa ngôn ngữ nằm trong thư mục chương trình. (... \ Pan Group \ PanCafe Pro Server \ Công cụ \ PlangEditor.exe) Bạn có thể dễ dàng dịch sang ngôn ngữ của bạn

Lê Hoàng Vũ

Thành viên

NHÌN ĐẸP THẬT

dotoan87hp

Thành viên
uh mình cũng bị lỗi này, sáng mới thây cái main nó bắt nâng lên 5.6.5
giờ nếu ngắt mạng đi là ko vào được csm, cộng với nó là báo số ngày còn sử dụng , bác nào có cách khắc phục xin chia sẽ giúp đỡ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
uh mình cũng bị lỗi này, sáng mới thây cái main nó bắt nâng lên 5.6.5
giờ nếu ngắt mạng đi là ko vào được csm, cộng với nó là báo số ngày còn sử dụng , bác nào có cách khắc phục xin chia sẽ giúp đỡ
Làm được hết cả bạn, rốt cục họ chả phải ông trời :))

Mèo hoang

Thành viên
CSM 5.6.5 có biến lớn anh em
Sáng nay mở máy cho khách đăng nhập sau khi điền tên đăng nhập và mật khẩu xong nhảy ra 1 bảng bắt điền tên, địa chỉ, giấy tờ tùy thân.
Thật phiền phức, không biết cái này có bị nhà phát hành thu thập gửi cho bên văn hóa không nhỉ

tummybinh

Thành viên
chắc quay lại thời kì up tay quá, netcafe + shadown rồi quay tay khi update :(. Em cũng đang chơi csmboot đây

Zidange

Thành viên
chuyển qua xài Gcafe từ lúc bắt lên vip gọi đt mới hỗ trợ thật là 1 quyết định sáng suốt

Chỉnh sửa cuối:

tuanvu01

Thành viên
Em đang dùng bản 5.2, hôm trước cũng bị ăn hành giờ chặn loạt IP này: 118.102.1.119, 120.138.68.100, 120.138.68.101, 202.43.110.75, 120.138.78.34
Sau đó cài đè lại bản 5.2 chạy hơn tuần nay chưa thấy tái phát

hotroplc

Thành viên
Anh em cho mình xin bản CSM 5.2 và 5.3.1 các cậu đang dùng với

Top Bottom