Có gì mới?

Chia sẻ Cách fix lỗi Flash chung PMTT CSM - GCAFE

vacr1401

Thành viên
1. Tắt phần mềm tính tiền CSM Client, Gcafe Client ở task manager (nó đang dùng flash)
2. Ko mở IE (Internet Exploer)
3.
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

4. Giải nén vào ổ C là được.
5. Hưởng thụ thành quả
6. Ấn like ủng hộ e ạ :))

Attachments

86 KB · Đã xem: 0
    58,5 KB · Đã xem: 0
Có sửa bởi điều hành viên:
mình cũng đang csm 5.6.6 chưa thấy dính lỗi fash :D

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Đây là do flash player nó khai tử nên gây ra lỗi chứ không liên quan gì đến phần mềm tính tiền nào cả,các bác cứ lưu về dự phòng,vài hôm làm lại image là dính thôi :D
xài cách chủ thớt hoặc của mình,mở băng máy trạm,thoát hoàn toàn phần mềm tính tiền client,và những ứng dụng đang chạy Flash,xong chạy tool báo thành công là ok.
:lik Repair Flash Player.rar

chjpchjp

Thành viên
Cám ơn bác, để e thử xem ạ chứ cái màn chờ khó chịu quá

Huynhdat220

Thành viên
Máy trạm mình dùng Gcafe Client, đã cài flash trước nay bị lỗi, đã làm như hướng dẫn nhưng vẫn như cũ. Không biết còn cách nào để sửa nữa không vậy. Cảm ơn chủ thớt.

vacr1401

Thành viên
Cách tốt nhất là nên Mount image trên server rồi giải nén vào ổ mount nhé các bác. Vì nhiều khi image các bác lite ko chuẩn nhiều ứng dụng chạy ngầm quá ko tắt hết hẳn flash nên giải nén gây lỗi.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Máy trạm mình dùng Gcafe Client, đã cài flash trước nay bị lỗi, đã làm như hướng dẫn nhưng vẫn như cũ. Không biết còn cách nào để sửa nữa không vậy. Cảm ơn chủ thớt.
Có thể test file fix của mình,báo thành công là được,nếu có ứng dụng khác đang sử dụng flash là nó báo

chjpchjp

Thành viên
Cách tốt nhất là nên Mount image trên server rồi giải nén vào ổ mount nhé các bác. Vì nhiều khi image các bác lite ko chuẩn nhiều ứng dụng chạy ngầm quá ko tắt hết hẳn flash nên giải nén gây lỗi.
Bây h win nó chạy flash rồi nên ko cho chạy file của bác, mà mò 1 buổi ko biết cái flash nào đang chạy để mà tắt nữa. Bây h hóng cách khác hoặc chờ CSM update lên thôi

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bây h win nó chạy flash rồi nên ko cho chạy file của bác, mà mò 1 buổi ko biết cái flash nào đang chạy để mà tắt nữa. Bây h hóng cách khác hoặc chờ CSM update lên thôi
Vài monitor taskmanage tìm handle flash là biết cái nào đang chạy

tanhaiblue

Thành viên
cho mình hỏi làm chạy được Repair Flash Player nó cứ báo thoát soft đang dùng flash, mà mình đã gỡ luôn cả phần mềm tính tiền nó vân báo soft đang dung flash , Bác nào biết những chương trình nào dùng fash va cách thoát hoàn toàn giúp mình với

muoimamptk

Thành viên
cảm ơn chủ thớt nhiều. đang rất cần lắm luôn! ^^

Top Bottom