Có gì mới?

Hỏi Cài game lên SSD trên server

geniusvlg

Thành viên
Chào anh em vietboot,
Hiện tại, phòng net của mình có cấu hình i3 4160, RAM 8gb, GTX 1050TI nhưng mỗi lần vào PUBG là load cực lâu, nhiều lúc đáp xuống rồi mà vẫn màn hình đen. Mình định cái game lên ssd trên server, nhưng khi hỏi kỹ thuật gcafe' Hòa Bình, thì họ nói có cài cũng vậy, chỉ nhanh hơn 5% do dữ liệu được tải qua LAN, và chỉ có cách khắc phục là mở super, cho game load ngay lên máy trạm, nhưng khi có cập nhật và xảy ra lỗi thì ko chịu trách nhiệm. Em muốn hỏi vậy có nên cái game lên ssd server hay không? Cảm ơn mọi người.

geniusvlg

Thành viên
Kỹ thuật viên của chỗ bác đúng là ở trên trời rồi. Bảo họ bỏ nghề đi còn kịp.
mình gà nên bác cho hỏi là sao lại sai ạ. Tại thấy đúng là game được load qua LAN thì trừ khi cái ssd nằm trên máy trạm nó mới nhanh được chứ

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
1 lời khuyên duy nhất, dẹp cái gcafe hoà bình đi, sử dụng bootrom khác, sẽ khắcc phục được tình trạng đó :D

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Cái này mình vọc w10 thấy tuỳ vào image. Có cái vào nhanh, cái thì rất lâu. Mấy lão pro làm mới ngon dc

dinhduyphoenix

Thành viên
bản thân cái Gcafeboot nó không đến nỗi tệ nhưng vì gặp mấy anh IT Gà Cafe HB(nay là Teko) không biết xử lý tới nơi tới chốn làm anh em chủ phòng nét oán than đâm ra oán giận luôn cái phần mềm.Gà Cafe HB hàng tháng trả lương cho mấy anh ấy làm gì nhỉ!

minh10071

Năng động
bản thân cái Gcafeboot nó không đến nỗi tệ nhưng vì gặp mấy anh IT Gà Cafe HB(nay là Teko) không biết xử lý tới nơi tới chốn làm anh em chủ phòng nét oán than đâm ra oán giận luôn cái phần mềm.Gà Cafe HB hàng tháng trả lương cho mấy anh ấy làm gì nhỉ!
theo tui nghĩ không phải trình ktv gcafe HB kém mà tại KTV làm việc không có tâm thôi, xử lý lơ là cho xó miễn yêu cầu hỗ trợ có mặt là được không quan tâm chất lượng.phòng tui xài ghb không bao giờ gọi KTV thấy vẫn chạy OK

hqgame

Năng động
E thấy game lên ssd cũng chả dc nhanh như kỳ vọng, thực tế thì nếu ram sv đủ lớn (16-24-32-64 tùy số lượng máy) thì để trên 1 cái hdd lớn là cũng ok rồi. Vì cơ bản nếu cache ổ game, nó load sẵn lên ram, máy trạm đọc thì nó gửi dữ liệu từ ram chứ không đọc từ ssd nữa, ssd chủ yếu quán nào ít ram, nhiều thể loại game online, đông máy thì nâng cấp. Tầm 20-25-30 máy, ít các loại game thì hdd cũng đủ xài rồi, vì nâng cấp nó cũng không tăng lên nhiều như kỳ vọng (còn phụ thuộc rất nhiều vào cấu hình mạng lan của quán nữa,).

dinhduyphoenix

Thành viên
E thấy game lên ssd cũng chả dc nhanh như kỳ vọng, thực tế thì nếu ram sv đủ lớn (16-24-32-64 tùy số lượng máy) thì để trên 1 cái hdd lớn là cũng ok rồi. Vì cơ bản nếu cache ổ game, nó load sẵn lên ram, máy trạm đọc thì nó gửi dữ liệu từ ram chứ không đọc từ ssd nữa, ssd chủ yếu quán nào ít ram, nhiều thể loại game online, đông máy thì nâng cấp. Tầm 20-25-30 máy, ít các loại game thì hdd cũng đủ xài rồi, vì nâng cấp nó cũng không tăng lên nhiều như kỳ vọng (còn phụ thuộc rất nhiều vào cấu hình mạng lan của quán nữa,).
Nói quá đúng.

Hoang ngoc thanh

Năng động
tốt nhất là ko vng mà cũng ko gcafe HB mày mò theo anh em trong gr chia sẻ là tốt nhất bác ạmonkey

thanh dat

Thành viên
tốc độ bàn thờ: smart sw hoặc sw quang + m2. e thay 2 ssd nhưng tốc độ vẫn vậy, lí do dữ liệu nó lưu cache ram, nên giờ muốn bức tốc chỉ có tối ưu lan.

mark8011

Thành viên
Vấn đề cơ bản của bootrom là cache không liên quan đến hdd hay ssd. Hãy đọc các bài hướng dẫn trong Vietboot là sẽ làm dc ngon lành.

Top Bottom