Có gì mới?

Chia sẻ Cài game Fortnite cho phòng máy chạy bất cứ Bootrom gì.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Có nhiều bài hướng dẫn rồi nhưng các bạn liên tục báo lỗi (do làm không đúng) bài này mình sẽ hướng dẫn nguyên lý để chạy được game này.
Tải đính kèm Epic.rar ở cuối bài về. Giải nén ra có 2 file. file epi.BAT chép vô ổ game của máy chủ không bỏ vô thư mục nào cả nhé!
Ta không quan tâm ổ game của máy chủ là gì, chỉ quan tâm ổ game của máy trạm. Ví dụ này mình làm ổ game máy trạm là E, nếu các bạn là D hay gì thì chuột phải vô Epi.BAT >> Edit, sửa lại vị trí ổ đĩa.
Mã:
XCOPY E:\Epic %programdata%\Epic /D /E /C /R /I /K /Y
Như code trên thì E là tên ổ đĩa game máy trạm (Nhớ là của máy trạm, không phải máy chủ, nhiều bạn nhầm lẫn cái này).
Tiếp: Nếu máy bạn cài Fortnite thì tìm thư mục này C:\ProgramData\Epic chép vô ổ game:
Tóm lại là chép thư mục Epic vô ổ game. (nhớ cho hiện file ẩn mới thấy được thư mục ProgramData.
Bước trên là ra lệnh file BAt chép thư mục Epic vô C:\ProgramData\Epic của máy trạm khi chạy game.
Bậy giờ ta tạo file chạy game.
Trong cái Epic.rar tải về, giải nến ra có file game.vbs. Giải nén ra đâu cũng được, vì ta cần cái này tạo file chạy mà thôi, ví dụ tôi giải nén ra thư mục download.
Trong file vbs này cũng có quy định ổ đĩa game, nhớ sửa lại cho đúng tên ổ game của máy trạm (Nhớ rõ lần nữa là ổ game máy trạm, không phải máy chủ).
Mã:
Set WshShell = CreateObject("WScript.Shell")
WshShell.Run chr(34) & "E:\epi.bat" & Chr(34), 0
WshShell.Run chr(34) & "E:\Online Games\Epic\Epic Games\Launcher\Engine\Binaries\Win32\EpicGamesLauncher.exe" & Chr(34), 0
Set WshShell = Nothing
Xem kỹ nhé!
Tải tiếp tool tạo file chạy từ vbs (vbs to exe.rar) trong này có file 25.ico nữa nhé!
Chạy cái tool này lên và chọn như sau:
Ghi chú:
1. đường dẫn file vbs
2. đường dẫn và tên xuất file exe.
3. Đường dẫn file 25.ico mà nãy bạn tải về.
4. Bấm vô để nó tạo file exe.
Vậy giờ bạn mở thư mục download ra sẽ thấy có 1 file game.exe vừa tạo xong. Đây chỉnh là file cần.
Chép vô thư mục chứa game, ví dụ:
E:\Online Games\Epic\Epic Games\Launcher\Engine\Binaries\Win32
Bây giờ bạn mở phần cấu hình menu game lên (Gcafe hay CSM click.... ) sửa lại file chạy là game.exe Mỗi khi bạn cập nhật game xong nhớ chép đè thư mục Epic vô ổ game nhé!
Xong.

Attachments

• Epic.rar
    382 bytes · Đã xem: 118
  • vbd to exe.rar
    1,6 MB · Đã xem: 86

nhloi33

Thành viên
Mỗi lần game update thì thế nào zị b

nguyenkhanhnam86

Thành viên
Cảm ơn bác Minh Trí đã hướng dẫn nhưng em muốn tải file mà không được

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Cảm ơn bác Minh Trí đã hướng dẫn nhưng em muốn tải file mà không được
Tải về và edit file info.ini cho phù hợp với phòng máy.Cái file Laucher là dành cho client,còn SV thì quay tay update bằng file EpicGamesLauncher.exe

Attachments

• Epic Games.rar
    513 KB · Đã xem: 72
bác chủ top ơi. up lại file cho e thử cái. hay là bác nào biết cách update trên csmboot huớng dẫn em với

boybh8x

Thành viên
ad up lại link tải được ko ạ, em chỉ dùng được cách này mà tải không dc nữa

DQuan

Thành viên
Minh trí ơi. up lại file giúp đi. link die hết rồi. thansk

Pham Quan

Thành viên
Nhờ bác Trí up lại file giúp e với, link die rồi bác, về làm cho cái EPIC GTA V đang free tụi nhỏ kêu réo quá ạ

Top Bottom