Có gì mới?

Bootrom gcafe china

koronapu

Thành viên mới
Cây server của mình do nhân viên Gcafe cài đặt được 2 tháng khi cài mình được Khuyến mãi 1 máy in để in thẻ và được cấp 1 tk cyberpay
Hôm nay tiệm nghỉ bảo trì máy mình mở cây sever ra thấy hiên có 2 phần mềm rất lạ. tại sao Gcafe lai cài phân mêm bằng tiêng trung quốc nhỉ?
mình gọi điện lên tông đài thì NV trả lời là bên mình cài tất cả phần mềm là tiêng việt cả, không có phần mềm nào bằng tiêng trung
Như vậy kỹ thuật cài cái gì vậy? như thế có đúng hay không?
trên đây là một số thắc mắc mong được anh em trong diễn đàn chỉ giáo
thanks!

Anhthangtshn12

Thành viên
Mình chắc chắn đây là Bootrom của Mỹ vì mình đã xem qua 3 lần rồi

truong_tn07

Thành viên
nguồn gốc của nó là từ Trung Quốc về, bên này chưa Việt hóa được thì họ cài bộ từ gốc thôi,quan trọng là server bác chạy ổn định ko lỗi lầm gì là được rồi

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
Soft này nguồn gốc từ khựa, có nhiều ngôn ngữ và tất nhiên không thể không có tiếng khựa, thằng cài nó cố tình chỉnh ngôn ngữ khựa để chủ thớt ko biết mò vào vọc phá tùm lum :D
Muốn tiếng việt thì chỉnh lại language seeting thôi :-h

vietthangtnvn

Thành viên
Soft này nguồn gốc từ khựa, có nhiều ngôn ngữ và tất nhiên không thể không có tiếng khựa, thằng cài nó cố tình chỉnh ngôn ngữ khựa để chủ thớt ko biết mò vào vọc phá tùm lum :D
Muốn tiếng việt thì chỉnh lại language seeting thôi :-h
Ý kiến chuẩn đấy. Chủ thớt chỉnh như trên là có tiếng việt ngay :D

maimaicodon

Thành viên
Phần mềm của tàu k tiếng tàu không lẽ nó tiếng campuchia :D

nvhienvn

Thành viên
Bác thớt vào thư mục của NetDiskServer mở file config ra chỉnh Lang=Vietnamese, lưu lại rồi mở lại NetDisk Monitor là xong

singleboy

Thành viên
hỏi hay thật, phần mềm của tàu chả chữ tàu =))

NetAT

Năng động
chỉnh lại thành tiếng việt được mà .họ mua bản quyền của trung quốc ...nhưng khi cài cho bạn kĩ thuật ko chỉnh ngôn ngữ thành vietnamese

koronapu

Thành viên mới
Ai giup mình chỉnh sang tiếng việt với. trong file config ko có phần chỉnh ngôn ngữ

kanova

Thành viên
Bạn chỉnh các thông số theo hình dưới đây là được:

koronapu

Thành viên mới
bác kanova có điện thoại cho em xin vơi, hôm nào bác rỗi bác teamviwer e cái em làm theo bác rồi mà không được. mà hình như trong netdisk với diskless của em không có forder ngôn ngữ thiếu forder res như hình bác up

kanova

Thành viên
bác kanova có điện thoại cho em xin vơi, hôm nào bác rỗi bác teamviwer e cái em làm theo bác rồi mà không được. mà hình như trong netdisk với diskless của em không có forder ngôn ngữ thiếu forder res như hình bác up

Vậy để mình up mấy thư mục đó lên cho bạn là được mà: Link

- Bạn giải nén file: Tiengvietcho Gcafepro.rar ra Desktop hoặc đâu đó.
- Chép (đè) nội dung các thư mục Diskless vào thư mục Diskless của bạn; BarServer vào BarServer của bạn; NetdiskServer vào NetdiskServer của bạn là OK.
Không cần chỉnh sửa gì thêm.
- Stop dịch vụ Barserver, Diskless Server rồi khởi động lại Gcafe Control Panel, Diskless, NetdiskServer hoặc khởi động lại máy Server là thấy tiếng việt.
Chúc bạn thành công.

macngochung

Thành viên
hết cách rồi mà ko được chán thế có bác nào hộ với

Top Bottom