Có gì mới?

Hỏi boot client bằng card Lan rời ko được.

heoxi

Thành viên
nhờ các bác giúp.phòng net em có 1 máy(main asus H81 M-D) bị hư Lan onboard em mua card Lan rời Tp link tg-3468 gắn vào .mở máy ko vào Win được mà nó vào thẳng bios. em disable Lan onboard rồi enable chỉnh các kiểu mà vẫn ko vào win dc(dây mạng ko sao, phím ko kẹt nút, đèn báo trên swith vẫn sáng, lúc mở máy đèn màu đỏ trên card Lan sáng đèn xanh thì ko).bác nào giúp em với.thank ạ

transyminh

Administrator
Thành viên BQT
mở máy nhấn F10 chọn dòng thứ 3 từ trên xuống ( lâu lắm rồi ko xài ) :D ko đúng xin đừng ném gạch nhá =))

anhtuanqb

Thành viên
con này ko có tích hợp chip bootrom nên ko boot được, phải dùng card lan có bootrom kìa, thành diệp có bán đó, hoặc hỏi anh em diễn đàn ai có bán

heoxi

Thành viên
con này ko có tích hợp chip bootrom nên ko boot được, phải dùng card lan có bootrom kìa, thành diệp có bán đó, hoặc hỏi anh em diễn đàn ai có bán
em cũng nghĩ vậy mà ko biết đúng ko nên hỏi ý kiến các bác.

Nó vào thẳng bios vì không nhận diện được card để boot. Chọn đúng card mạng boot chưa? Card gì? Bootroom gì? Biết nó hỗ trợ PNP chưa??
card tp link tg-3468 bootrom gcafe hòa binh.chọn đúng card mạng để boot ở chỗ nào ạ(em vào muc advanced rồi chỉnh trong dòng ''realtek Lan controller'')? .PNP là gì em ko biết.

Có sửa bởi điều hành viên:
thỏa dc được những điều này sẽ boot được
1 img có driver của card lan rời dùng pnp
2 card lan rời phải có thêm 1 con IC dc nạp bootrom VD TP-link 3269+ ICbootroom
3 dis disable lan onboad
4 dây mạng ok
là boot dc thôi :D

heoxi

Thành viên
3 dis disable lan onboad
4 dây mạng ok
image đa cấu hình chắc thỏa mãn được điều 1.điều 3 4 thì ok. điều 2 làm sao để biết IC có nạp bootrom? card em tp link tg-3468.thank.

neski

zero.theworkpc.com
1 mẫu có chíp bootroom cho bác TP-Link-TG-3269.JPG
Loại bác mua hình như không hỗ trợ đâu.
image đa cấu hình chắc thỏa mãn được điều 1.
Sai nhé! Ảnh đĩa đa cấu hình nó theo nhiều nghĩa... Quan trọng là PNP LAN ( không biết thì google search) Boot rôm nó không chạy driver LAN trên ảnh đĩa!

anhtuanqb

Thành viên
3 dis disable lan onboad
4 dây mạng ok
con card này chả có chỗ cắm ic bootrom đâu, còn card lan có bootron, ko cần disable card on nó vẫn nhận và chạy
có điều sửa lan rẻ mà thớt, thường card lan nó chỉ cháy ic lan thôi chứ ít khi chết chip lan, nên thay khá dễ, mà có chết chip lan cũng thay được, rẻ hơn mua card lan, hoặc mua main củ, giờ main asuz củ có 400 à

minh10071

Năng động
nhờ các bác giúp.phòng net em có 1 máy(main asus H81 M-D) bị hư Lan onboard em mua card Lan rời Tp link tg-3468 gắn vào .mở máy ko vào Win được mà nó vào thẳng bios. em disable Lan onboard rồi enable chỉnh các kiểu mà vẫn ko vào win dc(dây mạng ko sao, phím ko kẹt nút, đèn báo trên swith vẫn sáng, lúc mở máy đèn màu đỏ trên card Lan sáng đèn xanh thì ko).bác nào giúp em với.thank ạ
Card lan này cộng 1x phải k? .Nếu 1x bạn lấy cảm vo khe 16x thử xem.

con card này chả có chỗ cắm ic bootrom đâu, còn card lan có bootron, ko cần disable card on nó vẫn nhận và chạy
có điều sửa lan rẻ mà thớt, thường card lan nó chỉ cháy ic lan thôi chứ ít khi chết chip lan, nên thay khá dễ, mà có chết chip lan cũng thay được, rẻ hơn mua card lan, hoặc mua main củ, giờ main asuz củ có 400 à
có nha bạn, có nhiều mianboad ko disable card onboad sẽ ko boot dc luôn nha mình gặp hoài

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
Có 1 vài dong main. Nó ko boot bằng card rời đươc nha chủ thớt. Nhất là biosta. Msi

Loi Nguyen

Thành viên
Nếu xài gboot phải export driver lan cho chạy điểm ảnh mới, gợi ý vậy nếu hiểu sẽ làm dc còn ko nên lh ae làm dv người ta làm cho nhanh.

lenguyengiabao

Thành viên mới
mình có lan 1x dành main h81 nè , boot vô tư giá 180k sdt 0902492224 vung tàu

Top Bottom