Có gì mới?

Hỏi Bôi keo tản nhiệt

mr.hoàng phong

Năng động
- Phòng net em mở được tròn 2 năm rồi, em đang muốn đợt hè này bôi keo tản nhiệt vào CPU. Theo các bác có nên bôi không? Em đang hoang mang quá không biết các phong net khác có bôi keo tản nhiệt vào CPU không nữa.
Bác nào rành về vấn đề này tư vấn em với.

- Phòng net em mở được tròn 2 năm rồi, em đang muốn đợt hè này bôi keo tản nhiệt vào CPU. Theo các bác có nên bôi không? Em đang hoang mang quá không biết các phong net khác có bôi keo tản nhiệt vào CPU không nữa.
Bác nào rành về vấn đề này tư vấn em với.
chỉ nên vệ sinh bụi thôi , và để ý nhiệt độ từng máy, hạn chế tháo lắp bôi keo , phòng mình có những máy chạy đến 6 năm mà ko hề bôi keo lần nào, trong khi nhiệt độ vẫn thế.

netloctien

Năng động
nếu nhiệt không cao thì không nên. Keo là dẫn nhiệt giữa cpu và lá nhôm nên không nhất thiết phải bôi keo thường xuyên vì bản thân là keo rin và đang kết nối rất tốt( trường hợp này là nhiệt độ ổn định và không cao) thì bôi vào có khi nhiệt độ còn cao hơn => keo đa phần hàng dỏm thua keo rin :))

heoxi

Thành viên
máy vẫn chạy ok ko lỗi lầm thì kệ nó ko đụng chạm.thổi bụi được rồi.đang chạy ngon mà vọc vào là hên xui lắm đấy. còn hay bi treo,lag máy thì tháo ra lau chùi kĩ bôi keo tản nhiệt là lại nuột ngay.

bangnguyen

Thành viên
nhiệt độ máy dưới 70 độ cứ để thế mà dùng. chứ táy máy lại ăn hành. nó đang chạy ngon lành gỡ ra ráp vào có khi lại ngỏm

nếu đã bôi thì bôi keo xịn còn ko thì để keo zin. máy hủ keo giá 10k đến 20k ko bôi cho lành
mình bôi keo toàn xài loại MX-4 THERMAL COMPOUND giá 360k

Top Bottom