Có gì mới?

Hỏi Bệnh Vga Zotac 730 Dr5

ngobaolong

Thành viên
em có 2 con card 730 kahch1 đang chơi nó tự tắt bật nguồn ko lên? liền gỡ ram ra vệ sinh kích nguồn ko lên .. liền tháo vga kích nguồn máy lên em mang vga ra vệ sinh bụi chân mấy tụ chà xăng. mang máy sấy tóc thổi khô.. mang cắm vào men thì vẫn bị tình trạng ko kích nguồn dc. quạt fan cpu cũng ko quay bây giờ em gỡ vga ra bảo hành cắm chạy on thì bật lại lên y như gắn nó chạm .. mang vga máy sống qua gắn máy hư vga ok. em loại trừ khả năng chạm men hay chân pci vga ! bác nào bị tình trạng này chưa ? em bị dàn vga zotac bảo hanh hoài thấy nản.. hay bệnh vặt nhất fan thiết kế hay bụi vào chân tụ chip

minhnhat

Thành viên
bị tình trạng giống ông và còn cardr vẫn chạy nhưng ko lên hình

thanhtuan0510

Thành viên
em có 2 con card 730 kahch1 đang chơi nó tự tắt bật nguồn ko lên? liền gỡ ram ra vệ sinh kích nguồn ko lên .. liền tháo vga kích nguồn máy lên em mang vga ra vệ sinh bụi chân mấy tụ chà xăng. mang máy sấy tóc thổi khô.. mang cắm vào men thì vẫn bị tình trạng ko kích nguồn dc. quạt fan cpu cũng ko quay bây giờ em gỡ vga ra bảo hành cắm chạy on thì bật lại lên y như gắn nó chạm .. mang vga máy sống qua gắn máy hư vga ok. em loại trừ khả năng chạm men hay chân pci vga ! bác nào bị tình trạng này chưa ? em bị dàn vga zotac bảo hanh hoài thấy nản.. hay bệnh vặt nhất fan thiết kế hay bụi vào chân tụ chip
e cũng bị 1 con card cùi như bác làm hoài k dc đem vứt xó

jonnypham

Thành viên
Con VGA đó bị chạm Chip rồi, mang đi Bảo Hành đi ( nếu còn BH ), hàng Zotac tùy đợt hàng mà nó bị lỗi khác nhau, từ lúc xài Zotac tui bị hỏng 3 con với 3 bệnh khác nhau, nói chung hàng điện tử mà, sống nay chết mai ai biết trước được :D

Zotac 4 năm bảo hành mà , bác mang đi bảo hành nói rõ nguyên nhân , tốt nhất kêu nó test thử trước khi mang về hoặc khi mang đi kêu nó test rồi xác nhận ... chứ gửi đi gửi về mệt lắm :D

ngobaolong

Thành viên
cấu hình em
men asus h81 m-p
g3240
vga zotac 730 dr5 2g
ram 4 g gkisk
nguồn acbel 400 W HK

nguồn hk 400w xài ổn cấu hình ko mấy ad ?

citizen

Thành viên
Zotac bảo hành 4 năm 1 đổi 1 nên các bác vô tư mà xàiimage.jpeg

Top Bottom