Có gì mới?

Hỏi anh em cho mình hỏi về mức phạt

Quang Duy

Thành viên
mới sáng ra nhọ vãi bị sở vhtt kiểm tra phòng net của mình
-thiếu giấy đủ điều kiện kinh doanh internet
- thiếu số dkkd và số điện thoại trên biển hiệu .
vậy mình bị mức phạt khoảng nhiêu , ae nào biết giúp mình thank

netmetro

Guest
Người ta hẹn lên trên trễn ngày nào thì tới ngày đó vô. sẽ biết giải quyết thế nào ! mức phạt bao nhiêu thì rồi tới lúc đó biết !
Chia kinh nghiệm : Tui đây bị 1 lần. người ta có nói và có cho mình đoạn thời gian trình bày . tui nói "tui mở tiệm ra . không ai hướng dẫn , tui không biết gì hết. Đâu có ai xuống tui .dạy tui làm các thủ tục quy định thì tui chấp hành! các anh không hướng dẫn tui mà phạt tui là tui không đồng ý" ! . chừng nào các anh hướng dẫn rồi, tui cố tình không chấp hành thì cái đó phạt là đúng! và lần đó ngta nói lần này cho qua chỉ là cảnh cáo . và hướng dẫn và sẽ tái kiểm tra lại lần tới . sau đó nó lấy tờ giấy A4 ra ghi từng câu. về nhà chấp hành. và không phạt !
Rồi ! bây giờ học thuộc lòng câu này của tui và hy vọng nó xí xóa cho qua ! Nếu không được thì bị phạt 1 mớ tiền thôi ! tiền phạt cũng nhẹ nhàng, không có phạt 1 cái quá mạnh như búa đánh vào đầu. tiền nhẹ cũng cỡ như cầm cây thước khẽ tay

Quang Duy

Thành viên
hy vọng là phạt nhẹ quán mới mở 2 tháng

vanhocdoan

Thành viên
Lổi này nhẹ thui , vài trăm đến dưới 1tr không cần phải lo .

nguyễn nhật

Thành viên
Em không nhớ rõ lắm,cái vụ ko có giấy đủ điều kiện kd là nặng nhất từ 5-10 tr j đó, bảng hiệu ko đủ thông tin hình như 3-5tr, hok biết nó hù hay e nhớ sai nữa, nhưng mới mở chưa qua tập huấn thì bảo ko biết nó sẽ nhắc mình làm j ko phạt đâu

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom