Có gì mới?

Ai dùng CCBoot chính hãng cho em xin bài này!

pikachu301

Thành viên
Khổ nỗi e cài CSM node Mode rồi nhưng mỗi lần update game cứ phải vào refresh disk thì khởi động lại máy mới được cơ!

tai01686455468

Thành viên
Khổ nỗi e cài CSM node Mode rồi nhưng mỗi lần update game cứ phải vào refresh disk thì khởi động lại máy mới được cơ!

cái này đơn giãn mà...cứ xài cái tool xxx ccboot của mình....nó tự động chống "check key" ccboot và tự động "refresh disk ổ game" luôn

hiennhon

Thành viên
Nội dung file auto refresh cache của ccboot nà :D
Mã:
[FONT=Verdana]<?xml version="1.0" encoding="UTF-16"?>[/FONT]
[FONT=Verdana]-<Task xmlns="http://schemas.microsoft.com/windows/2004/02/mit/task" version="1.2">-<RegistrationInfo><Date>2013-05-08T22:14:20.446448</Date><Author>thang-PC\thang</Author></RegistrationInfo>-<Triggers>-<CalendarTrigger>-<Repetition><Interval>PT5M</Interval><Duration>P1D</Duration><StopAtDurationEnd>false</StopAtDurationEnd></Repetition><StartBoundary>2013-05-08T01:00:00</StartBoundary><Enabled>true</Enabled>-<ScheduleByDay><DaysInterval>1</DaysInterval></ScheduleByDay></CalendarTrigger></Triggers>-<Principals>-<Principal id="Author"><UserId>thang-PC\thang</UserId><LogonType>InteractiveToken</LogonType><RunLevel>LeastPrivilege</RunLevel></Principal></Principals>-<Settings><MultipleInstancesPolicy>IgnoreNew</MultipleInstancesPolicy><DisallowStartIfOnBatteries>true</DisallowStartIfOnBatteries><StopIfGoingOnBatteries>false</StopIfGoingOnBatteries><AllowHardTerminate>true</AllowHardTerminate><StartWhenAvailable>false</StartWhenAvailable><RunOnlyIfNetworkAvailable>false</RunOnlyIfNetworkAvailable>-<IdleSettings><StopOnIdleEnd>true</StopOnIdleEnd><RestartOnIdle>false</RestartOnIdle></IdleSettings><AllowStartOnDemand>true</AllowStartOnDemand><Enabled>true</Enabled><Hidden>false</Hidden><RunOnlyIfIdle>false</RunOnlyIfIdle><WakeToRun>false</WakeToRun><ExecutionTimeLimit>P3D</ExecutionTimeLimit><Priority>7</Priority></Settings>-<Actions Context="Author">-<Exec><Command>C:\CCBoot\CCBoot.exe</Command><Arguments>-refreshcache</Arguments></Exec></Actions></Task>[/FONT]

pikachu301

Thành viên
Bác hướng dẫn tận tình với :( file đó là cái gì thế ạ?

pikachu301

Thành viên
Bác Tài quảng cáo ác quá, e thấy độ tin tưởng ở tool của anh. Nên e không sử dụng.

tai01686455468

Thành viên
Bác Tài quảng cáo ác quá, e thấy độ tin tưởng ở tool của anh. Nên e không sử dụng.

ý của bác như thế nào mình chưa hiểu lắm....nhưng nói với bác 1 điều là để ccboot "refresh disk ổ game" thì chỉ có 2 cách.....thứ 1 là làm thủ công bằng tay (cái này chắc ai cũng biết)...thứ 2 là làm cách nào đó chạy lệnh "refresh disk ổ game" theo thời gian định kỳ (10->15 phút chạy 1 lần)....cao cơ hơn nữa thì chạy lệnh "refresh disk ổ game" khi phát hiện game cập nhật......(cái lệnh cụ thể nè : "CCBoot.EXE -refreshcache")

bác biết cách nào thì cứ làm cách đó.....còn cái tool mình thì chạy mấy vấn đề này rất tốt.....bác có dùng hay không dùng cái tool mình thì tùy...mình rất luôn sẵn lòng hướng dẫn cho AE nào chưa biết về ccboot

pikachu301

Thành viên
cửa hàng em có tới 108 máy, mỗi lần refresh disk sẽ làm game thủ đơ tầm 1-2 giây ( trên ccboot cũng có ghi rõ điều này)

Vì thế e nghĩ ko thể làm 10-15' refresh disk được!

tai01686455468

Thành viên
cửa hàng em có tới 108 máy, mỗi lần refresh disk sẽ làm game thủ đơ tầm 1-2 giây ( trên ccboot cũng có ghi rõ điều này)

Vì thế e nghĩ ko thể làm 10-15' refresh disk được!

- "refresh disk" thì làm gì mà máy con bị đơ 1-2 giây.....chỉ bị khi server đang hoạt động quá tải (%CPU cao).....theo như bác nói thì có lẽ cấu hình, cân bằng tải ở server của bác chưa được tốt (quá tải) nên khi "refresh disk" máy con bị đơ
- hồi trước mình còn cho "refresh disk" 5 phút 1 lần....có thấy máy con đơ gì đâu....
- "làm thủ công bằng tay" bác cũng không chịu, "refresh disk" theo thời gian định kỳ bác cũng không chịu......vậy chỉ còn cách là "refresh disk" khi phát hiện game cập nhật.....cái này thì phải cần một phần mềm chuyên dụng...win không giải quyết được cho bác vấn đề này đâu...

pikachu301

Thành viên
Em tìm hiểu kỹ rồi. Chẳng qua tại cửa hàng em nhiều máy quá

http://www.ccboot.com/wiki-refresh-disk-cache.htm

Bác đọc nhé

Starting from CCBoot ver. 3.0 we recommend to use "Super Client" to update your Game Disk (Please refer to "Update Game by Super Client"). If you use Super client to update the Game Disk, you don't need to use "Refresh Cache". By using CCBoot "Refresh Cache" we recommend to use this only if the online client is few, so as to avoid the client "stuck" for a few seconds

pikachu301

Thành viên
Đây em cấu hình thế này :( bác có gì giúp e! E đang đặt auto refresh vào lúc 7h sáng!

Top Bottom