Có gì mới?

Hỏi add Lan rời

Trương Văn Thông

Thành viên
em có chút vấn đề mong chỉ giáo
dàn của em đang chạy giga h61 (win 7 )
giờ em thêm 2 con main g41 ram 3 mà bị hư Lan , em bỏ Lan rời vào nó boot tới lá cờ
có cách nào mở super add thêm dr Lan cho con g41 được k >? em sợ làm vậy nó lổi luôn cả image hiện tại ! thankss ạ !

Địa điểm
Bình dương
Bác xóa Mac rùi nhận lại .

sclphong

Thành viên
em có chút vấn đề mong chỉ giáo
dàn của em đang chạy giga h61 (win 7 )
giờ em thêm 2 con main g41 ram 3 mà bị hư Lan , em bỏ Lan rời vào nó boot tới lá cờ
có cách nào mở super add thêm dr Lan cho con g41 được k >? em sợ làm vậy nó lổi luôn cả image hiện tại ! thankss ạ !
- Lấy 1 cái main gắn hdd vào cài win giống img, cài drivers LAN vào, dùng csmpnp lấy driver. Mở supper rồi add pnp vào xong xem boot được không. Khong thì supper máy trạm cài pnp Than Diệp vào, đóng supper xem boot được ko

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Card LAN phải hỗ trợ bootrom - trên card có con chip boot. Chớ không phải card nào cũng boot được đâu. Khi mua LAN phải nói rõ để họ bán cho.

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Thứ nhất card phải có chip bootrom, thứ 2 bác phải disable lan onboard trong bios và cuối cùng là bác xóa MAC trên diskless control, sau đó chọn lại tên máy :)

Trương Văn Thông

Thành viên
Card LAN phải hỗ trợ bootrom - trên card có con chip boot. Chớ không phải card nào cũng boot được đâu. Khi mua LAN phải nói rõ để họ bán cho.
Thứ nhất card phải có chip bootrom, thứ 2 bác phải disable lan onboard trong bios và cuối cùng là bác xóa MAC trên diskless control, sau đó chọn lại tên máy :)
card em mua là card 3269 tp ! có chíp đầy đủ và hỗ trợ bootrom @@ ! em đã test thử trên win xp nó lại boot ok ! chac có lẽ do bản win !

Top Bottom