Có gì mới?

Chia sẻ 1 soft em thấy rất hay muốn anh em net có lợi cho mình và khách hàng.

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Đó là DFX Audio Enhance, phần mềm tăng chất lượng âm thanh mạnh nhất hiện nay, em đang test rất tốt và thích hợp cho các phòng net dùng tai phone trâu hay những loại phone lớn, âm thanh to, đang muốn cải thiện chất lượng phòng net của mình lên tầm cao hơn.

1 tai phone bình thường giá 60-70K mà có thể thể hiện xuất sắc giống chất âm của tai phone hàng triệu đồng. Tại sao ko? Soft này giúp âm thanh to, đẹp, chắc, bass rõ, nghe rất phê. :) chúng ta sẽ giới thiệu khách hàng ở quán mình có soft giúp ích việc phiêu nhạc rất hay mà quán khác ko có... tùy các bác.

Rất dễ làm.
Link down:
https://www.fshare.vn/file/L4RUNIMSPC/

Đầu tiên là giải nén và cài thôi, bản này sạch do em đã quét virus rồi, lấy từ Vforum.

Cài thì click Dfx11Setup.
Các bác bấm next liên tục... tới khi cài xong, bao gồm cả phần phụ Max Recorder, xong rồi tắt Dfx đi và chuẩn bị crack lấy bản Plus Pro. Nếu ko crack thì sẽ bị giới hạn chất âm hay, và bị đòi bản quyền nữa. Phần crack có sẵn nhé.

Crack: vào thư mục vừa giải nén khi nãy, chọn Dfxv10 xxx Patch.

bấm vào chữ Patch, và dẫn nó tới Program Files >> DFX >> bấm vào DFX (gốc application)
Xong! Tận hưởng.

Restart lại Trình duyệt và Bật DFX lên chỉnh âm giống em nhé:

Các bác nên thiết lập mức âm giống em( tại thấy nó hay và chuẩn theo phong cách của em, em thích làm tester :D), có thể thiết lập khác ko sao.

Bấm nút Power:
màu xanh lá cây là DFX đang chạy.
nút đỏ là DFX stop.
Có thể ẩn xuống Desktop bằng nút ở góc phải, phần mềm này sẽ khởi động lên cùng windows luôn.

Cuối cùng là thử nghiệm với bài Enternal Flame (thích nghe chất lượng 128Kbps, 320Kbps hay M4A tùy các bác, nó có support trên trang nghe nhạc).

http://chiasenhac.com/mp3/us-uk/u-pop/eternal-flame~bangles~1001944.html

Bật tắt DFX thử để thấy có gì khác biệt không nhé? :) Rõ ràng DFX lôi cuốn chúng ta, khiến chúng ta nghĩ nó sẽ giúp ích gì đó cho quán, khách hàng và doanh thu! :). Một công cụ nho nhỏ và em muốn share cái này cho những ai quan tâm.

Còn soft Max Recorder kèm theo dùng để ghi âm hoặc cắt những đoạn nhạc trên mạng để nghe, làm nhạc chuông,... cũng ko khó xài.

Xong rùi, đang feeling...

Để nghiên cứu soft nào hay làm thêm, cảm ơn các bác đã theo dõi.

Đức Dũng

Thành viên
cài cái nay xong có chat voice vậy bạn ? chơi LOL hay chat voice ko biết có voice dc ko

namniit07

Thành viên mới
Phần mềm này cũng hay,nhưng đóng ứng dụng là nó thoát luôn,khách nào biết thì nó tự mở lại còn ko biết thì réo suốt.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Phần mềm này cũng hay,nhưng đóng ứng dụng là nó thoát luôn,khách nào biết thì nó tự mở lại còn ko biết thì réo suốt.
Bạn tạo 1 file .BAT, khai báo cho nó lúc người chơi mở trình duyệt thì đồng thời nó gọi luôn cả soft này chạy.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Mình đã lâu nay để tăng thêm âm lượng vì khách kêu loa nhỏ (Win7 âm thanh nhỏ hơn XP). Xong chỉ dùng để nge nhạc xem phim thì được, còn chơi game thì ảo lòi (nhưng vẫn sửa được) và khi đóng ứng dụng thì tự mất luôn; Khi chơi game phải để Processing mode về SPEECH thì mới nge chuẩn, còn khi nào nge nhạc thì để lại MUSIC TYPE II mới hay; Khi cài đặt ban đầu các bạn nhớ để ở SPEECH luôn kẻo khách kêu tai "nghe bị làm sao ấy";

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Mình đã lâu nay để tăng thêm âm lượng vì khách kêu loa nhỏ (Win7 âm thanh nhỏ hơn XP). Xong chỉ dùng để nge nhạc xem phim thì được, còn chơi game thì ảo lòi (nhưng vẫn sửa được) và khi đóng ứng dụng thì tự mất luôn; Khi chơi game phải để Processing mode về SPEECH thì mới nge chuẩn, còn khi nào nge nhạc thì để lại MUSIC TYPE II mới hay; Khi cài đặt ban đầu các bạn nhớ để ở SPEECH luôn kẻo khách kêu tai "nghe bị làm sao ấy";
Từ Speech tiếng Anh là "giọng".
Bật Speech lên thì sẽ nghe lan sang giọng hát, các âm thanh bass trống kèn... sẽ bị ẩn đi khá nhiều khiến gamer thấy "kì kì", các bác cứ chỉnh giống em trên hình đi :D

Boss.Net

Từ Speech tiếng Anh là "giọng".
Bật Speech lên thì sẽ nghe lan sang giọng hát, các âm thanh bass trống kèn... sẽ bị ẩn đi khá nhiều khiến gamer thấy "kì kì", các bác cứ chỉnh giống em trên hình đi :D
Bạn có chơi game nhập vai ko, người ta cần rõ "giọng" đó bạn, cả tiếng bước chân và tiếng thở để định hình vị trí - sau - trước; Chơi game thì cần "chuẩn" chứ trống kèn thì để nghe nhạc thôi;
Bạn thử để giống của bạn rồi vào 1 game như game "đột kích" chẳng hạn, rồi bạn cầm súng vào máp "đấu đơn Sniper" hoặc "chế độ đặt bom" xem bạn có còn định hình được bạn ở đâu và địch ở đâu ko???

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Bạn tạo 1 file .BAT, khai báo cho nó lúc người chơi mở trình duyệt thì đồng thời nó gọi luôn cả soft này chạy.
dc bác giúp file *.bat thì hay biết mấy :)
Bạn có chơi game nhập vai ko, người ta cần rõ "giọng" đó bạn, cả tiếng bước chân và tiếng thở để định hình vị trí - sau - trước; Chơi game thì cần "chuẩn" chứ trống kèn thì để nghe nhạc thôi;
Bạn thử để giống của bạn rồi vào 1 game như game "đột kích" chẳng hạn, rồi bạn cầm súng vào máp "đấu đơn Sniper" hoặc "chế độ đặt bom" xem bạn có còn định hình được bạn ở đâu và địch ở đâu ko???
bác có biết chức năng Loudness Equalization trong Realtek HD ko? cái này cũng gần giống như vậy, nhưng ngon hơn rất nhiều. Nó chỉ tăng chất lượng âm thanh lên chứ bị mất mát gì hết đâu :D bác thấy hay thì cài thôi :) Mua cái này gốc gần 30 đô la đó :D

Boss.Net

dc bác giúp file *.bat thì hay biết mấy :)

bác có biết chức năng Loudness Equalization trong Realtek HD ko? cái này cũng gần giống như vậy, nhưng ngon hơn rất nhiều. Nó chỉ tăng chất lượng âm thanh lên chứ bị mất mát gì hết đâu :D bác thấy hay thì cài thôi :) Mua cái này gốc gần 30 đô la đó :D
Nói mãi mà bạn cũng chẳng hiểu j hết, xin lỗi chứ cái này mọi người biết đến và đã dùng từ rất lâu rồi, thậm chí nhiều năm rồi, chỉ có điều ai chơi games thì nên biết cân chỉnh, mình viết bài để chia sẻ với ai cần và đọc thấy và làm theo mình, ai ko cần thì thôi; Chỉnh hay ko chỉnh và biết hay ko biết là quyền; THE END.

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Nói mãi mà bạn cũng chẳng hiểu j hết, xin lỗi chứ cái này mọi người biết đến và đã dùng từ rất lâu rồi, thậm chí nhiều năm rồi, chỉ có điều ai chơi games thì nên biết cân chỉnh, mình viết bài để chia sẻ với ai cần và đọc thấy và làm theo mình, ai ko cần thì thôi; Chỉnh hay ko chỉnh và biết hay ko biết là quyền; THE END.
dạ em viết bài cho chủ phòng net nào chưa biết và quan tâm thôi, cũng thanks bác đã phản hồi :)

Top Bottom