Có gì mới?

Hỏi Độ trễ của game.Xin kinh nghiệm AE

Nghĩa1989

Thành viên
Tiệm mình đang xài :
Sever :
CPU : E3 1225
Ram |: 16b
2 SSD + 1 HDD 1T
Máy Trạm :
CPU i3 4170
Ram 8g
Card GTX 1050
Chuyện là khi quan sát 2 máy kế bên cùng chơi 1 game PUPG chơi cùng nhau
Ví dụ máy 1 máy 2 cho 2 nhân vật đứng sát nhau
Vậy mà khi điều khiển nhân vật máy 1 di chuyển thì khoảng 1/2 giây thì máy 2 mới thấy nhân vật máy 1 di chuyển
Cảm giác là bị trể 1 tí,AE cho hỏi đây vấn đề này khắc phục thế nào
Xin ý kiến kinh nghiệm của AE
Chân thành cảm ơn......

thì có gì đâu do Sever đặt ở nước ngoài nên có độ trể là phải rồi
VD máy 1 và máy 2 chơi với nhau
Sever ở thái lan chẳng hạn
thì máy một kết nối đến máy chủ ở thái rùi máy 2 cũng vậy càng xa độ trể càng lâu
bạn muốn ko trể thì kiêu tụi nó chơi counter strike nối lan nhau mà chơi bảo đãm 100% ko trể

Nghĩa1989

Thành viên
thì máy một kết nối đến máy chủ ở thái rùi máy 2 cũng vậy càng xa độ trể càng lâu
bạn muốn ko trể thì kiêu tụi nó chơi counter strike nối lan nhau mà chơi bảo đãm 100% ko trể

Nghĩa1989

Thành viên
Vậy à...tại thấy là lạ,tưởng đâu thiếu xót gì đó.cảm ơn ông anh nhe

ngdcnam

Năng động
Tiệm mình đang xài :
Sever :
CPU : E3 1225
Ram |: 16b
2 SSD + 1 HDD 1T
Máy Trạm :
CPU i3 4170
Ram 8g
Card GTX 1050
Chuyện là khi quan sát 2 máy kế bên cùng chơi 1 game PUPG chơi cùng nhau
Ví dụ máy 1 máy 2 cho 2 nhân vật đứng sát nhau
Vậy mà khi điều khiển nhân vật máy 1 di chuyển thì khoảng 1/2 giây thì máy 2 mới thấy nhân vật máy 1 di chuyển
Cảm giác là bị trể 1 tí,AE cho hỏi đây vấn đề này khắc phục thế nào
Xin ý kiến kinh nghiệm của AE
Chân thành cảm ơn......

Vấn đề này có nhiều cái phải nói đến, nhưng trường hợp của bạn là bất ổn, game online phải đáp ứng thời gian thực. Game PUBG thuộc thể loại bắn súng mà delay kiểu đó không biết mình..... chết lúc nào :D

Có thể đường truyền internet của bạn kết nối ra nước ngoài kém + khách chơi chọn server bên tận châu âu.

Một số bài nói về thông số độ trễ : :lik Pfsense cho Game-Net

Có một bài nói về thông số IND (Interpolation Delay) mục đích của nó mà các nhà lập trình game sử dụng để giảm thiểu tác động (smooth) do rớt gói, ping cao https://eu.battle.net/forums/en/overwatch/topic/17612843010

Nhưng nếu có IDN đi nửa chắc nó cũng không giúp được gì cho bạn

Nghĩa1989

Thành viên
Vấn đề này có nhiều cái phải nói đến, nhưng trường hợp của bạn là bất ổn, game online phải đáp ứng thời gian thực. Game PUBG thuộc thể loại bắn súng mà delay kiểu đó không biết mình..... chết lúc nào :D

Có thể đường truyền internet của bạn kết nối ra nước ngoài kém + khách chơi chọn server bên tận châu âu.

Một số bài nói về thông số độ trễ : :lik Pfsense cho Game-Net

Có một bài nói về thông số IND (Interpolation Delay) mục đích của nó mà các nhà lập trình game sử dụng để giảm thiểu tác động (smooth) do rớt gói, ping cao https://eu.battle.net/forums/en/overwatch/topic/17612843010

Nhưng nếu có IDN đi nửa chắc nó cũng không giúp được gì cho bạn
Vậy giờ mình phải làm sao A.có cách nào khắc phục không a.e thấy sai sai mà không biết làm thế nào.e Ping đường truyền và dung lượng mạng thì a thấy vẫn ổn

Top Bottom