Có gì mới?

Hỏi Hỏi về cấu hình game trên gcafe console

nhatquang1024

Năng động
Chào các bác. Em đang sử dụng gcafe console để thay thế cho csm click. Trong quá trình sử dụng có nhu cầu chạy thêm một tệp tin cấu hình (.reg hoặc .bat) khi game khởi động nhưng không biết phải cài đặt ra sao trong gcafe console
Các bác có thể hướng dẫn em cách điền gì vào 2 ô "tham số" và "đường dẫn" không ạ. Giả sử trong thư mục D:/online games/truykich 3.0 có một tệp tin là abc.bat thì em phải điền như thế nào vào 2 ô kia để khi chạy game truy kích thì tệp abc.bat nó cũng chạy cùng.
em cảm ơn các bác, chúc các bác đông khách.

Attachments

229,6 KB · Đã xem: 132

camnamdx

Moderator
Chào các bác. Em đang sử dụng gcafe console để thay thế cho csm click. Trong quá trình sử dụng có nhu cầu chạy thêm một tệp tin cấu hình (.reg hoặc .bat) khi game khởi động nhưng không biết phải cài đặt ra sao trong gcafe console
Các bác có thể hướng dẫn em cách điền gì vào 2 ô "tham số" và "đường dẫn" không ạ. Giả sử trong thư mục D:/online games/truykich 3.0 có một tệp tin là abc.bat thì em phải điền như thế nào vào 2 ô kia để khi chạy game truy kích thì tệp abc.bat nó cũng chạy cùng.
em cảm ơn các bác, chúc các bác đông khách.

Hỏi rất hay!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em vẫn chưa hiểu lắm ạ . Tại sao lại phải tạo thêm một tệp exe để chạy cùng 1 lúc 2 file exe với file .bat cấu hình trong khi mình nên sử dụng chức năng có sẵn của gcafe. Mong bác thông não cho e ạ :D
Nói thật là anh từng thử, chả hiểu config kiểu gì. Thôi thì làm theo kiểu của mình :D

hoangcuti

Thành viên
chưa hiểu vấn đề này. có bác nào hướng dẫn kĩ hơn xíu không nhỉ?

Hoàng Toản

Thành viên
Địa điểm
Tam Thanh
Trong gcafe console bác nhìn lên phần "Chức năng khác" chọn "Lệnh khởi động" đến phần đó bác tự vóc tiếp nhé vì em k dùng cái này. Biết đâu thứ bác cần dùng đó. Còn phần tham số mà bác nói kia. Bác có thể nghiên cứu google " tham số nox" cái này áp dụng cho nox nhé. tham số đó để setting cấu hình của nox. còn ứng dụng khác thì em chưa mân tới.

viet8888

Thành viên
tốt nhất nên dùng cái mình tự cài ! source bên Gcafe dùng chán lắm tự config theo ý mình hay hơn, truy kích quán mình chả có ai chơi :)))

quangvinh9x

Thành viên
tốt nhất nên dùng cái mình tự cài ! source bên Gcafe dùng chán lắm tự config theo ý mình hay hơn, truy kích quán mình chả có ai chơi :)))
Bác ơi, em newbie chưa biết cài server, client, boot diskless thì em có thể tìm kiếm tài liệu ở đâu ạ. Em search google mà nó mông lung quá

Top Bottom