Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn update game LMHT và những game ngoài csmclick cho phòng máy sử dụng csmboot

Van Thuong

Năng động
Cách cập nhật này dùng được cho mọi game nhé mọi người, có thể dùng để thay thế cho filezilla để đẩy game lên server. Tải phần mềm tại đây. Các bước cập nhật như sau:
  1. Mở game, cập nhật ở máy trạm
  2. Cài tool vào máy trạm, mở tool
  • Right click vào vùng trống (hoặc mở edit) chọn Add Task
  • 1.jpg Folder 1 là đường dẫn thư mục game trên server, Folder 2 là đường dẫn game ở máy trạm bạn vừa cập nhật. Có thể chọn ngược lại.
+ Folder 1 New Picture.jpg + Folder 2 New Picture.jpg Chọn xong ấn FinishNew Picture.jpg Chọn đường dẫn xong các bác ấn FinishNew Picture.jpg Chọn NO chờ Scan tìm những file khác nhauNew Picture.jpg Ấn Start để chép lên server. Chép xong là quá trình cấp nhật hoàn tất.
Lưu ý các bác nên cài game từ trang chủ, không dùng cách này cho game đang để chế độ up tự động bằng csmclick vì csmclick sẽ tự up lại gây lỗi game.
Một cách nữa để các bác đỡ tốn công hơn là share ổ game tất cả các máy, khách cập nhật game xong các bác dùng tool này (nên cài sẵn ở máy tính tiền) chép lên server là xong. Chỉ khác là chỗ Folder 2 các bác chọn mục Network Shares, chọn đúng đường dẫn game là được.
Có thể có nhiều cách khác nữa mong các bác chia sẽ thêm (MONG CÁC BÁC KHÔNG BÀN ĐẾN CHUYỆN ĐỔI SANG BOOTROM KHÁC)
Ok trông dài dòng nhưng làm đơn giản, chúc các bác thành công!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tool này hay cho ktv cần up cho khách mà không có bản quyền IDC.

Chỉnh sửa cuối:

vanhocdoan

Thành viên
Sử dụng CSM BOOT đều dùng Bitvise SSH Client để vào terminal để đánh lệnh . Nó có sẵn phần Upload File thấy cái này có vẽ trực quan ít rối hơn cái tool top dùng :) . Dù sao cũng thank vì có thêm lựa chọn mới .

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Game on mình dùng quay tay Click
Game off tự cài thì copy bằng D-lan , hoặc share file
Cảm ơn chủ top vì tinh thần chia sẻ lại có thêm lựa chọn

Tricomputer

Thành viên
Em dùng csm click upgame tự động không... thấy coa vấn đề gì đâu nhỉ

Van Thuong

Năng động
Csmclick lúc trước thì được nhưng dạo gần đây chỉ có thể nói là chậm, trễ & một ít hành{21}{21}{21}. Em cũng đang xài csmclick và cũng cho up tự động riêng LOL, CF vs FFO3 là "quay tay" thôi.

thienthuc01

Thành viên
Làm sao để chọn đường dẫn đến server vậy bạn. mình tự gõ vào hay có cách nào tìm đường dẫn, bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được khổng? Thanks!

Van Thuong

Năng động
Làm sao để chọn đường dẫn đến server vậy bạn. mình tự gõ vào hay có cách nào tìm đường dẫn, bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được khổng? Thanks!
Gõ IP server, user/pass (mặc định là root/root), nếu không đúng thì phải hỏi ktv cài server của bạn, ip server có thể xem chỗ nàyNew Picture.jpg

thienthuc01

Thành viên
thanks! PM này rất hữu ích cho anh em đang sử dụng csm boot

minhnhat117641

Thành viên
Cùng đồng tình với bạn, nhờ CSM Click mà mình khỏe hẳn, chả lo canh mấy cái vụ update Games. Cứ thả cho nó auto và lượm lúa mỗi ngày
chuẩn rồi. toàn đi xa không ở nhà nên toàn để tự động úp có bị lỗi gì đâu, xài free nếu vip chăc sẽ ngon hơn

ntg87

Điều hành chính
Cách cập nhật này dùng được cho mọi game nhé mọi người, có thể dùng để thay thế cho filezilla để đẩy game lên server. Tải phần mềm tại đây. Các bước cập nhật như sau:
  1. Mở game, cập nhật ở máy trạm
  2. Cài tool vào máy trạm, mở tool
  • Right click vào vùng trống (hoặc mở edit) chọn Add Task
  • Xem file đính kèm: 8654 Folder 1 là đường dẫn thư mục game trên server, Folder 2 là đường dẫn game ở máy trạm bạn vừa cập nhật. Có thể chọn ngược lại.
+ Folder 1 Xem file đính kèm: 8655 + Folder 2 Xem file đính kèm: 8656 Chọn xong ấn FinishXem file đính kèm: 8658 Chọn đường dẫn xong các bác ấn FinishXem file đính kèm: 8659 Chọn NO chờ Scan tìm những file khác nhauXem file đính kèm: 8660 Ấn Start để chép lên server. Chép xong là quá trình cấp nhật hoàn tất.
Lưu ý các bác nên cài game từ trang chủ, không dùng cách này cho game đang để chế độ up tự động bằng csmclick vì csmclick sẽ tự up lại gây lỗi game.
Một cách nữa để các bác đỡ tốn công hơn là share ổ game tất cả các máy, khách cập nhật game xong các bác dùng tool này (nên cài sẵn ở máy tính tiền) chép lên server là xong. Chỉ khác là chỗ Folder 2 các bác chọn mục Network Shares, chọn đúng đường dẫn game là được.
Có thể có nhiều cách khác nữa mong các bác chia sẽ thêm (MONG CÁC BÁC KHÔNG BÀN ĐẾN CHUYỆN ĐỔI SANG BOOTROM KHÁC)
Ok trông dài dòng nhưng làm đơn giản, chúc các bác thành công!
được đấy chú!

Van Thuong

Năng động
Cái hay của phần mềm này là đồng bộ dữ liệu chứ không phải overwrite toàn bộ nên rất nhanh, không gây lỗi game nhé. Em đã sử dụng được 5 6 tháng rồi. Nên cài ở máy tính tiền, với những game ngoài csmclick, khách ít chơi, khi có khách chơi tự cập nhật thì chỉ việc đồng bộ lên server là xong.

hvcpro

Thành viên
Cái hay của phần mềm này là đồng bộ dữ liệu chứ không phải overwrite toàn bộ nên rất nhanh, không gây lỗi game nhé. Em đã sử dụng được 5 6 tháng rồi. Nên cài ở máy tính tiền, với những game ngoài csmclick, khách ít chơi, khi có khách chơi tự cập nhật thì chỉ việc đồng bộ lên server là xong.
có CDKEY không bác cho em xin chỉ cho sử dụng 30 ngày à

vodanhpro

Năng động
Đây đúng là phần mềm em tìm kiếm bấy lâu nay mà không biết tên nó là gì :D . Thanks bác rất nhiều :)

lbc

Thành viên
up bằng cái này khi csmclick có bản update mới nó có lỗi ko bác, hay phải tạo 1 folder game khác up riêng

Top Bottom